Hỏi cách chăm sóc bưởi diễn

• Thread starter HoangNguyen123456
  • Ngày gửi
Chào các bác

Nhà tôi có vườn bưởi diễn tầm 40 gốc, mấy năm nay đều đã cho quả nhưng do không biết chăm sóc nên ruồi vàng châm, quả nhỏ, cây không đều, cũng không được ngọt lắm. Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ cho quy trình chăm sóc để làm sao vụ sang năm có nhiều quả ngon.

Ví dụ:
1 năm bón phân mấy lần ? mỗi lần vào lúc nào và bón phân gì ? lượng phân là bao nhiêu ? Quan trọng nữa là cách bón thế nào ? đào xung quanh tán sâu bằng nào, rộng bao nhiêu chẳng hạn

Khi nào thì tỉa cành ? hiện tôi thấy nó mọc tương đối tự nhiên, chưa cắt tỉa gì

Lúc nào thì mua túi để bọc trái ?

Cảm ơn các bác

Quy trình bạn chăm 40 gốc đó bưởi diễn như thế nào, bạn mang lên đây. Mình mới giúp được. Bạn ở tỉnh nào vậy. Bây giờ nói từ a>z thì rất dài. Bạn viết quy trình lên mình sửa lại quy trình của bạn sao cho chuẩn, như vậy dễ hơn.

Tôi ở Thạch Thất hà nội, tôi mua lại trại 2 năm nay chưa chăm sóc gì, năm nay định chăm sóc xem kết quả thế nào

Tôi ở Thạch Thất hà nội, tôi mua lại trại 2 năm nay chưa chăm sóc gì, năm nay định chăm sóc xem kết quả thế nào
Vườn của bạn ở xã nào vậy, tôi ở Đồng Trúc nè. Nhà tôi cũng có 50 gốc bưởi Diễn 10 năm tuổi, đang tính trồng thêm 50 gốc nữa. Cuối tuần rảnh rỗi tham quan vườn giao lưu đi

Vườn của bạn ở xã nào vậy, tôi ở Đồng Trúc nè. Nhà tôi cũng có 50 gốc bưởi Diễn 10 năm tuổi, đang tính trồng thêm 50 gốc nữa. Cuối tuần rảnh rỗi tham quan vườn giao lưu đi
Ở Yên Bình bác ơi, từ Đồng Trúc đến khoảng 13km, ngay gần suối ngọc vua bà. 1 tháng tôi lên trên đó khoảng 1,2 lần. Hôm nào lên mời bác qua chơi và chơi vườn bác nhé. Bác nhắn cho tôi số điện thoại với nhé.

Back