Hỏi Cách Chống Muỗi Cho Trâu

• Thread starter vicky2013
  • Ngày gửi
- Xin chào các Bác, Cô Chú, Anh Chị Em trên diễn đàn
+ Xin cho mình được hỏi là:
_ Nuôi trâu nên để trâu ngủ mùng hay là ngủ dưới ao bùn -> Cách nào hay hiệu quả
_ Mong mọi người chỉ bảo
Xin Chân thành cám ơn.

ngủ ao bùn mùa lạnh trâu dễ chết vì lạnh . Và gầy vì đỉa.. tránh muỗi trên đất xuống ao gặp đỉa còn nặng hơn

Bạn làm được nhà mùng thì quá tốt.. buổi tối lấy rơm rạ ẩm ẩm.. sau đó đốt trấu hun để xua muỗi trong nhà mùng..

bố vợ mình vẫn làm thế mỗi buổi tối để sưởi ấm cho trâu và xua đuổi muỗi .

Muỗi cắn có thấm thoát gì đâu,nhà mình nuôi trâu 20 năm nay toàn để thế có hôm thì lấy trấu đốt hun cho đỡ muỗi

Muỗi cắn có thấm thoát gì đâu,nhà mình nuôi trâu 20 năm nay toàn để thế có hôm thì lấy trấu đốt hun cho đỡ muỗi
nhầm vùng bạn ah, vùng tôi tới mùa có muỗi, nếu trói bạn lại nằm trong nhà, để bạn ko đập muỗi, thì sáng hôm sau trở bạn vô cấp cứu chắc ko kịp quá, trâu bò thì sức khỏe chịu đựng tốt hơn nhưng cũng tổn lắm, lớp mất máu, lớp ko ngủ đc. Tốt nhất nên làm cái mùm/ màng cho nó ngủ, nên dùng cước trắng loại khổ 1 m, khổ 2 mét thua lỗ hơn, nên muỗi nhỏ chui lọt, nhưng khi hút máu song lại chui ra ko lọt, sáng ra vô mùm muổi đầy.

Xin chân thành cám ơn những lời góp ý của các bạn
- Chỗ mình dự định nuôi là khu đất phèn, nước phèn, muỗi mồng rất nhiều, mùa mưa nước ngập lên khoảng 0,5 - 1m nước, cho nên để mình xem xét lại. Nếu như các bạn nói thì mình phải đắp nền làm chuồng thôi.
_một lần nữa xin chân thành cám ơn các bạn.

Ngũ mùng đi .mua đèn led chống côn trùng. Vừa giúp trâu bò ăn thêm ban đêm mà còn bảo vệ cho nó khỏi ăn cắp vs ruồi muỗi đốt . nhưng chịu khó tí nhốt tập trung vào cho đỡ tốn

Back