Hỏi cách chống rét cho gà?

• Thread starter Doan230791
  • Ngày gửi
Gà e dc 45 ngày tuổi rồi. Sắp tới có đợt rét đậm. K biết có cần thắp bóng sưởi cho gà k các bác. Truồng trại e thì che chắn rất kỹ rồi. Và cho e hỏi trời rét có nén tất đèn sáng cho gà ngủ hay để vậy cho nó ăn đêm thì tốt hơn? E xin cảm ơn ạ

k cho ăn và thắp bóng. quây kín k có gió là gà chịu được. ăn trong ngày bằng đồ nấu ấm là ổn.

Việc thắp bóng điện có vấn đề gì không bác, em đang thắp bóng điện nà.

Gà e dc 45 ngày tuổi rồi. Sắp tới có đợt rét đậm. K biết có cần thắp bóng sưởi cho gà k các bác. Truồng trại e thì che chắn rất kỹ rồi. Và cho e hỏi trời rét có nén tất đèn sáng cho gà ngủ hay để vậy cho nó ăn đêm thì tốt hơn? E xin cảm ơn ạ
gà bạn giống gì và đạt lông được bao nhiêu % rồi.mình thấy bạn nên thấp đèn 24/24 trong vài ngày rét này.vì nếu gà bị lạnh sẽ dễ hao hụt lắm.và giảm mức thức ăn lại.nó sẽ hoàn toàn phát triển tốt.chúc bạn thành công

Gà cỏ bạn ạ. Nên lông nó đẩy đủ cả rồi. Sao phải giảm thức ăn bạn.

gà bạn giống gì và đạt lông được bao nhiêu % rồi.mình thấy bạn nên thấp đèn 24/24 trong vài ngày rét này.vì nếu gà bị lạnh sẽ dễ hao hụt lắm.và giảm mức thức ăn lại.nó sẽ hoàn toàn phát triển tốt.chúc bạn thành công
k cho ăn và thắp bóng. quây kín k có gió là gà chịu được. ăn trong ngày bằng đồ nấu ấm là ổn.
2 bác có cách làm khác nhau. E làm theo cách người nào thì tốt nhỉ
vì nếu trời rét nó ăn nhiều lại tiêu hóa k tốt sẽ gây ra chướng diều gà bệnh đường tiêu hóa.
Vậy trời rét có cần cho nó uống thuốc gì k bác

đã thấp đèn sáng mà ko cho ăn thì nó cắn mổ nhau chịu gì nổi, chiều bạn cho uống C, gần tối cho uống rượu tỏi hoặc nước giả tỏi uống với liều lượng nhỏ. gà 45 ngày long cũng tương đối nhiều, nếu lạnh nó tự tụ tập lại nằm chung cho ấm. quan trọng bạn kiểm sót đc môi trường tốt trong chuồng là mọi chuyện sẽ tốt thui

theo minh ga moi duoc 45 ngay kha nang chiu ret van chua han hoan toan da tot, tot nhat ban nen thap cho ga bong um hoac dot lua suoi am ca ngay lan dem cho ga, ket hop cho an ca ngay lan dem day du( troi ret ga an nhieu hon de toa nhiet ) cho uong vitamin,dien giai ga se khoe manh chong troi duoc dot ret nay ban a

Cứ thắp bóng úm cho nó. 45 ngày chưa ok đc đâu. Gà là cứ 60 ngày thì mới chịu đc nắng mưa sương gió vì lúc đó nó hoàn thiện cơ thể r. 45 ngày chân lông vẫn là lông ống nên tránh mưa tránh rét. Chuồng kín ấm áp bạn cứ cho ăn bt. Bổ sung vtm và men. Cần thiết phòng flo cho chắc ăn vì rét kiểu này gà hay bị hen or ecoli, thương hàn.chúc gà bạn khỏe

trời rét thế này đây là vấn đề cấp thiếu mà các bác chả ai bàn

rét vậy thì chuẩn bị 1 bếp lò. hi sinh 1 con gà bắt nồi cháo gà lên. vùa sưởi ấ người vừa sưởi ấm gà. vừa có cái cho vào bụng sum vầy cả nhà. còn hp nào hơn nữa mà bàn

đã thấp đèn sáng mà ko cho ăn thì nó cắn mổ nhau chịu gì nổi, chiều bạn cho uống C, gần tối cho uống rượu tỏi hoặc nước giả tỏi uống với liều lượng nhỏ. gà 45 ngày long cũng tương đối nhiều, nếu lạnh nó tự tụ tập lại nằm chung cho ấm. quan trọng bạn kiểm sót đc môi trường tốt trong chuồng là mọi chuyện sẽ tốt thui
Mình cug giống bạn.uống C+rượu tỏi và ăn uống pha nước ấm.nó sướng thì mình cũng suongs....
rét vậy thì chuẩn bị 1 bếp lò. hi sinh 1 con gà bắt nồi cháo gà lên. vùa sưởi ấ người vừa sưởi ấm gà. vừa có cái cho vào bụng sum vầy cả nhà. còn hp nào hơn nữa mà bàn
Sưởi này...

Giữ nhiệt độ bình thường thì con gà sẽ bình thường.
Còn không sưởi ấm cho nó thì có thể nó không chết nhưng cũng teo và bệnh vì lạnh

2 bác có cách làm khác nhau. E làm theo cách người nào thì tốt nhỉ

Vậy trời rét có cần cho nó uống thuốc gì k bác
bạn nên áp dụng những chuyên gia thì tốt hơn.bọn mình chỉ góp ý kiến đã trãi qua rồi thôi à.hihi

bạn thử dùng bóng hồng ngoại sưởi gà hiệu LL xem, nhiệt độ sưởi rất tốt, có thể điều chỉnh nhiệt độ được . Sưởi ấm chuồng trại còn có thể tránh được một số nấm mốc gây bệnh cho gà

Back