Hỏi cách diệt gà

• Thread starter phamdanghung
  • Ngày gửi
Tôi không biết hỏi ở mục nào nên cho vào trồng trọt vì có liên quan :lol:
số là sân nhà tôi có trồng cây nhưng nhà đối diện họ nuôi gà cứ sáng là thả ra nó rỉa sạch lá với cây con, nói cũng vô dụng, đập chết hay bẻ cổ hay cho chó vật thì tôi không muốn vì dễ mích lòng ngày nào cũng nhìn nhau.
Tôi muốn nó chết êm đẹp đằm thắm từ từ nên đã dùng thuốc rầy pha đậm phun lên các cây nhưng mấy con gà nó khôn không ăn, khi bay hết thuốc thì nó xơi tiếp, dùng lúa ngâm thuốc rầy rãi nó cũng không ăn
tính dùng thuốc chuột dạng sinh học làm từ lúa chắc có lẻ nó ăn nhưng thứ này lại không tác dụng với gà
bà con biết cách nào hay chỉ cho tôi với

muốn diệt gà cực kì đơn giản.nhưng e nghĩ bác nên rào lại vườn nhà nhé.còn đập chết hay chết êm đẹp cũng giống nhau thôi.bác đập thì chỉ diệt một con một còn diệt theo cách e thì diệt cả đàn. lại k cần các chất độc hại ảnh huởng đến môi truờng nhé. e nghĩ bác nên suy nghĩ kĩ rồi e chỉ cách sau nhé

bạn chỉ cách này là bạn đang hại cả làng chăn nuôi đấy

Có trong trường hợp đó mới hiểu ko dễ như mọi người khuyên đâu... rào cỡ nào gà cũng vô dc, ko chỉ qua hàng rào vô vườn rau mà còn bay đậu ngủ trên cây cao trên mái nhà ị trên đó, dơ bẩn kinh khủng... còn chủ thì có nói ntn thì họ cứ giả bộ lơ lơ đi thôi...

nghĩ tới hàng xóm tôi, phải chi có đk tôi đã chọn đi nơi khác ở, không thể đàm phán với họ vì họ rất ngang ngược, thích dở thói du côn, tôi đã chọn cách làm lơ nhưng ngày càng quá sức chịu đựng, nhà tôi ở trong con hẻm ngoại thành, bề ngang nhà tôi 6m nhà họ hơn 3m ngày nào cũng để mấy cái xe hon đa 1 dẫy trước nhà tôi, rửa lồng chó cũng đem ra phía đường bên nhà tôi rửa chiều đến mấy thằng choai choai đến nhà nó chơi ngồi trên xe trước nhà tôi cười giỡn um xùm, còn chưa kể đến 1 tuần thì hết 5 ngày hát karaoke bất kể giờ giấc, chủ nhật đc ngày nghỉ thì cứ giữa trưa là nó ca hát tôi p đóng kín cửa kể cả trời có nắng nóng, gần đây nhà nó còn nuôi cả gà đá, gà đẻ , chồng tôi thích trồng cây cảnh, cây đủ loại, mới trồng đc ít sâm đất lên tốt tươi gà rỉa sạch, ăn xong ỉa lờn hết cả hàng ba trước nhà, vì nhà tôi vợ chồng đi làm con cái đi học đến chiều mới về, tôi vẫn không giám đàm phán j cả về lấy nước rửa cho phân gà trôi đi , không thì lấy giấy ra hốt , vì mấy người đó rất ngang ngược .Ức chế lắm

cám ơn các bạn đã góp ý, tuy nhiên thể loại này không đàm phán nổi, đã nói nhiều lần rồi
nhà có hàng rào chứ, nhưng mình rào đâu phải để chống gà
giăng lưới thì phải cao lắm gà mới không vào, không lẻ cửa cũng giăng lưới, chả lẻ nhà mình lại thành cái vèo cá ?
nhà cũng có chó, nó cũng vật vài lần rồi, mình cũng từng bắt mang qua trả và nói rồi
nhưng vẫn thế, cho nên thễ loại này không nói nữa, chỉ có 2 cách là đập vô mặt nó hoặc tìm cách giết mấy con gà của nó mà nó không nói mình được
Đúng, thể loại mất dạy hống hách phải có cách trị, tên hàng xóm t nó thả gà đi cả bầy ,chỉ bỏ chuồng trong nhà sợ phá nhà nó,còn thả đi qua bên nhà khác, ai đụng thì lấy đồ ra đập kể cả động vật...
»
:lol: :huh:
bạn ơi không phải ai bị gà qua phá cũng bực mình, do không biết đều thôi, nói 1 câu lọt tai thì có lẻ người ta cũng kệ đàng này nói họ còn trố mắt nhìn
còn chuyện này nữa chứ, mình nghe ba mình kể lại là thời trước nhà mình nuôi gà mà đi qua nhà bên đó là bên đó bẻ cổ ném ra đường, mình thì không làm vậy được nên mới quê chứ

à mà không phải mình hạ sát đàn gà bạn nhé vì bạn ở Mỹ tho tôi ở tp.hcm :approve:
Đúng vậy, ghét gà là do cái thằng chủ nuôi k ra gì, thái độ mật dạy du côn thì dù cho nó nằm chết trước mặt t cũng k giúp, có cách nào làm gà chết k lộ k, chứ thằng đó là nó hết đàm phán nỗi

Last edited:

Back