Hỏi cách giâm cành Tùng La hán.

Chào tất cả ACE!
Vừa rồi mình có thực hiện giâm cành Tùng La hán nhưng tỷ lệ cây sống và phát triển rất thấp. Rất mong ACE có kinh nghiệm về giâm cành Tùng La hán chỉ giáo để mọi người cùng học hỏi.
Xin cảm ơn!

la hán tùng đẹp ở lá và tàng lá..gốc rễ chả có gì hiếm lắm mới có 1 cây gốc coi được thôi. chính vì thế cây la
hán tùng của Lê Quang Vinh dù gốc chưa bằng ..cây bông giấy loại thường nhưng vẫn liên tiếp đoạt mấy huy chương vàng. đến độ bị đánh cắp mang ra Băc..phải nhờ công an mang về cho

kết luận trồng bằng hạt hay gim cành cũng chẳng đẹp hay xấu hơn nhau bao nhiêu
nhưng gim cành sẽ...nhanh hơn

Như cây này ngoài thị trường khoảng nhiêu ziền vậy các bác?

TLH nếu biết rõ đặc tính của nó thì trồng rất nhanh lớn.Trong thời gian 6 tháng cây con có thể tăng trưởng hơn 3 tấc.
TLH giâm cành vẫn cho những bộ rễ tuyệt vời.
Ngoài độ ẩm,khi giâm cành các bạn nên chú ý đến chất trồng,cần tơi,thoáng.

em thường hay mua cây con từ nuôi cấy mô. cây khỏe, giá rẻ, tỷ lệ sống khi về vườn là 100%.

TLH nếu biết rõ đặc tính của nó thì trồng rất nhanh lớn.Trong thời gian 6 tháng cây con có thể tăng trưởng hơn 3 tấc.
Vậy theo bác đặc tính củaTLH là như thế nào,sẵn đấy bác chia sẻ cho ae biết luôn đi.
CÁm ơn bác nhiều!

ai cùng nghĩ tùng la hán lớn chậm thật sự không vậy,tlh lớn nhanh như sanh ấy chứ chỉ lâu khi làm bông cút thôi chắc chậm hơn sanh về khoản này 5-10 năm hjx

ai cùng nghĩ tùng la hán lớn chậm thật sự không vậy,tlh lớn nhanh như sanh ấy chứ chỉ lâu khi làm bông cút thôi chắc chậm hơn sanh về khoản này 5-10 năm hjx
Bạn có kinh nghiệm gì thì phổ biến cho bà con đi bạn , tôi trồng thấy chúng chậm lớn lấm cảm ơn bạn

khi trồng TVN bạn nên bón lót mụn dưà+phân vi sinh,vào mùa nắng bạn tưới ngày nhiều lần,phun NPK tháng/lần, phun vào buổi chiều.

Back