Hỏi cách làm chết cây

Nông dân hậu giang

Nhà nông chính hiệu
hehehe cái này rất đơn giản :nếu cây nhỏ thì mỗi đêm bạn cho nó uống một bịch nilon nước muối đậm đặc ,khoảng 3 lần là có củi đốt .Nếu cây lớn thì mua 1 ống tiêm ,mỗi tối bạn chích cho nó vài mũi dung dịch muối đậm đặc thì tiêu .Bí kíp này có người hỏi mua tiền tỉ nhưng tui ko bán ,nay truyền cho bạn miễn phí

tranvi

Nông dân tự lo
BQT WEBSITE
Nước muối không những làm chết cây mà nó làm cho cây mục nhanh nữa. Coi chừng nó ngã đổ vào nhà mình đó!

huuhien_ubqn

bán chim trĩ đỏ nhé ae !
bạn ơi cho nó 1 lit nước đun sôi la ok.con thời điểm thick hợp thì bạn tư quyết định,ah nếu cây ng ta chét cũng đừng khai tôi chỉ ,hjhj

Nông dân hậu giang

Nhà nông chính hiệu
bạn ơi cho nó 1 lit nước đun sôi la ok.con thời điểm thick hợp thì bạn tư quyết định,ah nếu cây ng ta chét cũng đừng khai tôi chỉ ,hjhj
đối với cây lớn nước đun sôi không chết đâu bạn,nếu kiên trì đổ nước sôi thì mất cũng khoản 1 tháng.Cách này nguy hiểm vì đi đêm có ngày cũng gặp chủ nhân của cây đó .

Vanbac0808

Nhà nông nghiệp dư
Với những người hàng xóm không nói đạo lý thì tốt nhất là viết đơn lên phường, xã để người ta xuống giải quyết là tốt nhất, ai đúng ai sai, ai làm bậy ai làm đúng sẽ rõ không nên làm chết cây người ta như thế kẻo không khéo bị phát hiện thì chính mình lại là người mang tiếng xấu. mà giả dụ bạn làm thế mà trót lọt không bị phát hiện thì bạn có chắc là người ta sẽ không trồng lại ngay chỗ cũ. Nếu là tôi thì tôi chọn nhờ đến can thiệp của chính quyền. ở chỗ tôi sống những chuyện như thế này luôn được giải quyết thỏa đáng. đừng ngại bảo vệ quền lợi chính đáng của mình. thân!

lehiep9999

Nhà nông tập sự
Theo em nghĩ anh nên thương lượng với hàng xóm. Mất công mâu thuẩn họ lại đi thuốc gà vịt, phá nhà mình mệt

Mai khuyen

Nhà nông nghiệp dư
Cái vụ này quả là khó ,làm cây chết thì họ nghi ngay là mình làm,mà nói chuyện thì họ nói đất nhà họ họ trồng,thôi thì đành mời bác hàng xòm qua nói chuyện uống trà ,rồi đề cập đền cây cối.Và cùng nhìn lại cây cối bờ ranh,để ko mất đoàn kết và cũng không ồn ào đến chính quyền thì mình cứ đất thì dăng dây cây thì dăng sào ,nếu là cây ăn trái thì cành qua đất là phang ,còn mấy cây trồng lấy gổ thì thôi để lờn hàng xóm cưa ,nhưng lần sau trồng bác nhớ trồng xa xa hàng ranh. Em cũng bị trường hợp như bác ,nhưng em giải quyết hoà bình như vậy ,bây giờ gập nhau vẫn vui vẻ ,và khi họ trồng lại họ cũng trồng xa bờ ranh. Chứ em nghĩ làm chết cây thì càng gây thù oán mà gần nhau thù oán thì khó sống lắm .Không biết bác chủ thớt dùng cách nào mà ko thấy báo kết quả cho bà con biết .

Q

quang thành

Guest
Đang cần xử lý cái cây khế nhà hàng xóm, nghe các bạn bày nhiều cách hay quá mà mình lại ko thể áp dụng được vì ko thể nói tc đc, còn ném đá dấu tay thì cây nhà nó lại trồng cách bức tường cao 1m và xa bức tường nửa mét. Ko biết có cao thủ nào giúp mình vụ này ko ? Mong nhận đc cao kế. À mà mình có nghe qua cách bơm thuốc gì đó vào cành để nó chết từ cành đến hết thân. Ko bit tn ?

TrangTraiBGM

Nhà nông tập sự
Nhà mình có 1 hàng điều cách bờ gianh 3m. nhưng tán điều vẫn thò qua nhà hàng xóm. Mà nhà hàng xóm là em ruột của bố mình. đất đó bố mình cho chú ấy làm ăn. thế mà chú ấy nghe lời ng ta lấy rựa phang hết cành điều nào thò qua. 1 hàng dài cả 300m. 2 nhà cãi nhau. từ mặt 4 năm nay rồi. giờ làm con cháu chả biết giải quyết sao.

Do hàng hàng xóm cùng đường đi với nhà tôi, nhà tôi ở phía trong, nhà này ở phía ngoài. Đường đi rộng 4 mét, và 2 nhà cũng giáp gianh hàng rào, nhà tôi cũng đã trồng cây cách biên 1- 3 mét tùy cây lớn nhỏ. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này trồng sát vào hàng rào luôn. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này Trồng sát vào hàng rào luôn, còn đường chỗ đường đi thì nhà này trồng càng ngày càng lấn ra ngoài, giờ nhìn cái hàng rào, xéo ra ngoài, đường đi càng nhỏ, rất khó chịu. Mình đã nói nhiều lần, nhưng họ nói đất nhà họ họ trồng, tức quá, ai có biết cách nào làm cho mấy cây này chết âm thầm chỉ mình với. Thnks1
Nhà tôi thì lại
Do hàng hàng xóm cùng đường đi với nhà tôi, nhà tôi ở phía trong, nhà này ở phía ngoài. Đường đi rộng 4 mét, và 2 nhà cũng giáp gianh hàng rào, nhà tôi cũng đã trồng cây cách biên 1- 3 mét tùy cây lớn nhỏ. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này trồng sát vào hàng rào luôn. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này Trồng sát vào hàng rào luôn, còn đường chỗ đường đi thì nhà này trồng càng ngày càng lấn ra ngoài, giờ nhìn cái hàng rào, xéo ra ngoài, đường đi càng nhỏ, rất khó chịu. Mình đã nói nhiều lần, nhưng họ nói đất nhà họ họ trồng, tức quá, ai có biết cách nào làm cho mấy cây này chết âm thầm chỉ mình với. Thnks1
Nhà tôi mua đã được 1 năm và tôi mua nhà của 1 trong những anh chị em trong khu đất, anh em họ đã chiếm dụng mặt trước để buôn bán, và trồng cây kiểng trước nhà tôi, vấn đề là họ để 2 cây hoa mai trước cửa nhà tôi, nhưng khi nói họ doi đi thì họ bảo trước cửa nhà tôi là của họ, họ muốn để gi thì để, 2 cây đó mỗi ngày mỗi lớn lên, mà nhà tôi ngang chỉ có 3m, nếu họ ko thích thì ko cho tôi đi luôn cũng dc, gia đình tôi ko có nhiều người chỉ có 2 mẹ con tôi và 2 đứa nhỏ, nên họ đã ức hiếp, mỗi lần có chuyện gì là cả dòng họ nhà đó ra la chửi kiểu gian hồ, mua nhà mà phải chịu nhiều ấm ức vậy đó, nhờ mấy anh chị trên diễn đàn giúp tôi với

Last edited:

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH