hỏi cách nuôi bọ cạp

• Thread starter tung
  • Ngày gửi
Anh em có ai nuôi bọ cạp trong chậu.xin cho hỏi ?
- 1 chậu nuôi được bao nhiêu con bọ cạp giông ( bố mẹ )
- 1 chậu nuôi được bao nhiêu bọ cạp thịt thương phẩm
-Dùng cách nào để bắt bọ cạp cho an toàn mà ko bị nó chít nọc độc ?
Mong ae chỉ giáo .xin cảm ơn trước

Last edited by a moderator:
hầu như ko ai nuôi bọ cạp trong chậu cả vì chật hẹp nó đánh nhau hao hụt ... Khi xếp chồng các vật dụng để làm nơi trú ẩn chẳng may sơ ý cao quá nó bò lên thành chậu được trốn thoát ... Muốn bắt bọ cạp thì dùng đũa như ăn cơm vậy và nọc độc của bọ cạp đất " màu đen" ko chết người .

hầu như ko ai nuôi bọ cạp trong chậu cả vì chật hẹp nó đánh nhau hao hụt ... Khi xếp chồng các vật dụng để làm nơi trú ẩn chẳng may sơ ý cao quá nó bò lên thành chậu được trốn thoát ... Muốn bắt bọ cạp thì dùng đũa như ăn cơm vậy và nọc độc của bọ cạp đất " màu đen" ko chết người .
Bạn cho mình hỏi thêm tý nữa ! khi nuôi bọ cạp trong bồn ,thì mình vệ sinh thế nào ? bọ cạp có cần phải để nước cho nó uống ko ?bồn nuôi để trong mát hay để ngoài nắng?
xin cảm ơn bạn đã chỉ giáo

ko cần phải làm vệ sinh nhiều đâu . Trừ khi bạn thu hoạch theo đợt mới vệ sinh

Bọ cạp uống nước khá nhiều ,bạn lấy đĩa đổ nước vào nó sẽ bò lên hút nước ,

Bồn nuôicủa bạn mình ko biết thiết kế như thế nào vì vậy ko dám phát biểu lung tung vì nếu kín quá hấp hơi bò cạp cũng chết đấy ... Tốt nhất bạn nên xây bể bằng xi măng gạch đổ đất làm nền ,bỏ vỏ dừa để làm nơi trú ngụ cho bọ cạp

làm phiền bạn lần nữa nha ! Mình định xây bồn nuôi bò cạp ngay ở trong nhà .ko có ánh nắng mặt trời.như thế có được ko ?

đuợc bạn ạ ... ...bọ cạp rất ghét ánh sáng vì chúng hoạt động ăn uống chủ yếu về đêm mà

Back