Hỏi cách vệ sinh thùng Dế

• Thread starter thailytn
  • Ngày gửi
tôi cũng đang nuôi dế để cho tắc kè ăn nhưng ko có kinh nghiệm, tôi mới mua giống về nuôi nhưng ko hiểu sao dế cứ mỗi ngày lại lăn ra chết một ít, tiện đây bác nào biết làm cách vệ sinh thùng dế sao cho tiện lợi nhất ko, tôi thấy sau 1 ngày là thùng dế lại đầy phân rồi, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo. tôi xin cảm ơn trước

Last edited by a moderator:
tôi cũng đang nuôi dế để cho tắc kè ăn nhưng ko có kinh nghiệm, tôi mới mua giống về nuôi nhưng ko hiểu sao dế cứ mỗi ngày lại lăn ra chết một ít, tiện đây bác nào biết làm cách vệ sinh thùng dế sao cho tiện lợi nhất ko, tôi thấy sau 1 ngày là thùng dế lại đầy phân rồi, mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo. tôi xin cảm ơn trước
Bạn nuôi dế bằng thùng gì vậy ?sốp hay thùng giây ?hay thùng mũ ?Nhưng thùng gì cũng ko cần thiết phải làm vệ sinh mỗi ngày đâu.3,4 ngày hả làm vệ sinh 1 lần.nghiên thùng dế cho nó wa 1 bên,rồi dùng cọ sơn,quét phân rồi lấy giấy bìa sách hốt phân.Còn phần dế chết thì là dế của bạn bệnh rồi.mà dế bệnh thì pó tay.vì nuôi dế phải biết câu "ngừa bệnh hơn trị bênh"nếu đã bệnh thì đổ hết thùng cho tac kè ăn đi.rồi lo săn sóc cho thùng dế còn tốt.có gì ko hiểu cứ alo mình tư vấn cho

Ko cần vệ sinh thùng. Cứ cho ăn uống kỹ ko để đổ nước và thức ăn thì nuôi từ khi nở đến mọc cánh và ép đẻ tiếp tục cũng ko sao.

cảm ơn LAMTUNG và Zenky nhiều nhé, nhưng chắc dế của tôi bị bệnh trước khi tôi mua về rồi vì ngay từ ngày đầu tiên mang về dế đã chết rất nhiều, như vậy thì tôi phải bỏ hết chõ dế giống tôi mua sao? đây là lần thứ 2 tôi mua dế giống rồi mà vẫn cha nuôi thành công, lần trước thì đc vài hôm rồi ko biết con gi ăn sạch sẽ chỉ sau 1 đêm ngủ dậy,

đúng vậy nếu muốn nuôi dế thì bác nên mua khay trứng giống khoảng 300/khay nở được khoảng gần nghìn con dế con đấy, mà mua trứng về chỉ sau 1 tuần là nó nở ra dế con thui, nuôi khoảng 1 tháng là nó thành dế giống và chuẩn bị sinh sản rùi, riêng con dế không nên mua con bố mẹ về làm giống. vệ sinh chuồng dế thì sau 1 tuần bác làm cũng được không nhất thiết là 1 ngày 1 lần đâu
trước e có nuôi dế 1 thời gian nhưng vì không tìm được đầu ra nên e thui không nuôi nữa,e định nuôi dế tắc kè và bọ cạp song thấy khó đem lại hiệu quả vì đầu ra khó quá ,hiện tại em đang nuôi bồ câu pháp, chồn nhung đen, và giun quế
nếu bác có gì chưa biết về con dế e sẽ tư vấn giúp bác, bác có thể gửi thư qua địa chỉ mail: tranthu510@gmail.com, hoặc gọi điện trực tiếp vào số 01689982576, e sẽ giúp bác những gì e biết

Back