Hỏi cách vỗ béo chim gáy

• Thread starter hongan1960
  • Ngày gửi
Tôi có chú chim gáy . Gáy và gù rất tốt , nhưng tôii thấy nõ gầy quá mà không biết cách vỗ béo. Rất mong được sự chỉ bảo của các bạn. Tôi xin cảm ơn

Vỗ béo chim Gáy

bạn nên cho chm ăn thêm thức ăn tổng hợp dành cho gia cầm: cám viên, cám chim. Ngoài ra, bạn có thể cho ăn thêm Vừng, Lạc hoặc hạ thổ chim xuống đất để chim ăn thêm các chất vi sinh dưới đất. Chúc chim bạn mau to...

Bạn ra chỗ bán thức ăn gia súc, mua cái loại chuyên cho chim ấy nhá. Cái đó ăn vào, bảo đảm chim bác to ngay. Hì hì.
Khi nào chim t thì báo em nhá bác

Bác cho ăn sâu tươi (bán ở các hàng thúc ăn chim dành cho mi, khướu). Chim cu gáy của mình ăn giờ nghiện béo nhu cun cút luôn.

Tôi có chú chim gáy . Gáy và gù rất tốt , nhưng tôii thấy nõ gầy quá mà không biết cách vỗ béo. Rất mong được sự chỉ bảo của các bạn. Tôi xin cảm ơn

chim cu mình trước cũng ốm như thế, trước mình cho ăn lúa không àh, nhờ mấy "Già làng" chỉ bảo là cho chim ăn thêm đậu xanh và hạ chim xuống đất cho chim ăn thêm cát, đá nhở, công nhận linh thiệt, giờ lông chim mình nhìn mượt hơn và chim cũng mập hơn nữa, mấy "Già" còn nói cho ăn thêm mè long còn mướt hơn nữa.

Back