• Hỏi chỗ bẫy chim cút rừng

Thảo luận trong 'Chim cảnh' , 13/5/15

1. Hiền Blue Nhà nông nghiệp dư

Mình ở TP HCM. Rất thích thú đi săn và bẫy chim. Vừa mới sắm dc 1 bộ cung bẫy cút rừng nhưng khổ nỗi kg biết đi bẫy ở đâu. Xin cho hỏi mấy anh em ở những tỉnh lân cận TP biết chỗ nào có chim cút chỉ giúp mình và mình xin hậu tạ ạ. (bẫy dc cút anh em nhậu luôn) hehehe.. . Mình chỉ thích đi bẫy giải trí vui thôi. Thích đi rừng rú săn bắt vậy á. Thú vui tao nhã. Hjhj. Thank mọi người chỉ dạy.

Đang tải...
    2. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Vào vườn quốc gia cát tiên mà bẫy

3. Vladimir Vu

Vladimir Vu Đi tìm tự do độc lập!

Nghề nghiệp:
      học nữa học mãi
      Bạn mua về 10 con rồi thả ra bẫy lại 5 con là ổn rồi! ;)

4. Hiền Blue

Hiền Blue Nhà nông nghiệp dư

Trong đó cấm săn bắt mà. Với lại mình kg quen biết ai nên đâu biết địa điểm để mà bẫy. Hjx
      --- @ 14/5/15 ---

5. hoangson121vx

Bẫy của bạn chỉ bẫy được mỗi cút thôi à? Về khu vực hóc môn, theo đường QL22 người ta trồng lúa rất nhiều, chắc khu vực này cũng có cút. Nếu bẫy bằng dây thì có thể bẫy được nhiều loại chim nước mà như cuốc, nghịch, gà nước...về mấy cánh đồng lúa cắm thử vài hôm đi.

Hiền Blue thích bài này.
    6. Hiền Blue

hoangson121vx
      Bẫy mình mua bẫy cung để bẫy cút. chắc mua thêm giò bẫy cu để bẫy thêm dc nhiều chim quá. Mình thích săn bẫy để ăn nhậu. cảm giác thật đã. Bạn ở đâu vậy?

7. truonghack

truonghack Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      đi kiếp vốn
      bạn ở sài gòn thì về mấy cùng lân cận như tây ninh, củ chi đó bạn, bên long an cũng có lun, chịu khó chịu khổ bỏ 1 tuần đi là được chỗ lý tưởng hà, mình thì ở tân biên bẫy cút rừng cũng có, mình trồng cỏ nuôi bò, đi cafe về có hôm truồng bỏ mở đèn cút nó vào bắt được lun.
      --- @ 20/5/15 ---
      à bên bình dương cũng nghe mấy a bên đó đi bẫy ở bến cát cũng nhiều lắm, mà cút cũng dễ bẫy hà, có cái loa, file tiếng cút vài cái cung bẫy, đi chỗ nào cỏ mọc um tùm làm xong hết bỏ đi làm ván cafe nửa tiếng quay lại nếu có là dính liền hà, ko thì đi chỗ khác, đó là nếu bạn ko bít còn bít chỗ thì khỏi nói rồi.

8. chickenppc

chickenppc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      abc
      Bạn ở sài gòn thì ra chỗ bên quận 2 nhé, chân cầu phú mỹ có nhiều bãi lau sậy có đấy, đợt 30/4 mình làm phát 5 chú béo tròn :p Ngoài ra bạn có thể ra ngoài củ chi, tìm chỗ nào có nhiều bụi cỏ ấy, hoặc xuống Cần Giờ, cái đoạn vô rừng xác cũng có, Củ Chi thì mình bẫy rồi còn Cần Giờ thì chưa nhưng thấy tụi nó chạy tung tăng mấy lần :Bang:
      Còn xa hơn thì giống như bác trên kia nói, Long An, Tây Ninh, An giang có mà cả đống. Sắp vào mùa mưa nên nhiều cào cào, dế, hạt cả nên đúng mùa đấy bác ợ.
      Còn hướng dẫn bẫy chim cút bác xem trên google nhé.
      Bẫy được nhiều nhiều bác nhớ hậu tạ em đấy, nướng ngon hơn chiên bơ :D

Last edited: 4/6/15
    9. Vladimir Vu

Vladimir Vu Đi tìm tự do độc lập!

Nghề nghiệp:
      học nữa học mãi
      h
      Cảm giác đi bẵy bạn vẫn có chim rừng bạn cũg vẫn bắt đc.
      Mình phòng xa thôi bý mình là bây gời mọi người bắt toàn dùng phương tiện hỗ trợ bắt nhiều th̀i chỉ vài năm là it́ đi hoặc hết! như ngoài bắc quê mình kg có cút, còn quốc thì các ông săn 3 năm rồi cũg kạn kiệt hẳn

Hiền Blue thích bài này.
    10. Hiền Blue

truonghack
      Cảm ơn bác nhiều
      --- @ 5/6/15 ---
      chickenppc
      cảm ơn bác. Mình sẽ ra bên Q2 và chân cầu Phú Mỹ thử thôi. Kakaka.. . . Bac ở đâu có kết quả còn hậu tạ. =)))

11. hoangson121vx

Quận 2 người ta ủi hết rồi, còn đâu nữa mà qua.