Hỏi chữa bệnh viêm da của heo?

• Thread starter chudangdich
  • Ngày gửi
Xin chào a/chị em, cho mình hỏi trên đàn heo có một số con da bị nổi mụn đỏ, mề đay, có con sần lên như da con cóc, hay giống mê cơm cháy. sờ vào thấy sần sùi, có con thỉnh thoảng cọ ngứa, xin hỏi dùng thuốc gì điều trị hiệu quả, biện pháp phòng tránh. mình xin cảm ơn!

Mua thuốc trị xà mâu chó mà sức cho heo - còn ko thì giả nát cây cỏ mực mà xác vào củng hết

Nóng nực - vệ sinh kém

Xin chào a/chị em, cho mình hỏi trên đàn heo có một số con da bị nổi mụn đỏ, mề đay, có con sần lên như da con cóc, hay giống mê cơm cháy. sờ vào thấy sần sùi, có con thỉnh thoảng cọ ngứa, xin hỏi dùng thuốc gì điều trị hiệu quả, biện pháp phòng tránh. mình xin cảm ơn!
Bạn dùng thuốc Ecomectin 1% lọ 200ml tiêm 1,2lan là ok

Bệnh này bây giờ khá phổ biến có nhiều nguyên nhân khác nhau tuy nhiên cách chữa giống nhau và cũng khá đơn giản
1/ nếu bị nhẹ hay mới bị thì tiêm 1 mũi thuốc tẩy giun tiêm hanmectin kết hợp với cho heo ăn điện giải vài hôm là sẽ khỏi
2/ nếu heo bị nặng người đỏ tành từng bãi thì ngày thứ nhất tiêm hanmectin ngày thứ 2 tiêm amoxcilin ngày thứ 4 tiêm hanmectin lân 2, kết hợp với cho ăn điện giải và thuốc bổ sau 1 tuần heo sẽ khỏi
3/ Nếu nổi mụn bỏ ăn sốt li bì thì xác xuất là tai xanh khá cao cách trên k chữa đc
4/ Nếu hiện tượng nổi mun trên mà do liên cầu khuẩn thì trong đàn có thể bị chết 1-2 con

Back