Hỏi gấp về bệnh của gà

• Thread starter yore
  • Ngày gửi
Gà của Y không biết nó bị bệnh gì, đang bình thường tự nhiên thấy mồng tím tái, giảm ăn rõ rệt, ngày chỉ ăn vài ba hột lúa, bệnh tình đã gần 1 tháng nay, giờ chỉ còn da bọc xương. Mình đã chích vitamin B tổng hợp, chích thuốc kích thích biến dưỡng. Hiện tại gà nằm 1 chỗ, không còn ăn uống được, mình đã cố gắn nhét cơm vào miệng được 2 ngày nay, tình hình không khả quang. Bây giờ muốn chích vitamin B cũng không còn chỗ chích vì chỉ còn da và xương, không còn cơ, nhìn tội lắm. Không thấy biểu hiện gì cả, từ lúc bị đến giờ gà đi phân bình thường tuy có hơi loãng (hơi loãng thôi chứ không phải bị tiêu chảy), xù lông, hơi run vào buổi tối nên mình có chong đèn.

Hiện giờ mở miệng nó ra thì thấy nhớt rất nhiều, chắc tại nó ko ăn uống gì. trong miệng thấy hơi loét.

Vậy nó bị bệnh gì, còn cách nào cứu không. GẤP LẮM AE ƠI.

Tới giờ thì mình đã phải cho nó ra đi thanh thản, nhìn nó nằm 1 chỗ tội quá, mình phải trấn nước cho nó chết rùi. Tuy nhiên cũng cần anh em cho biết nguyên nhân tại sao để còn phòng tránh.

xin chia buồn cùng anh, từ trước đến nay mấy con nhà em bị vậy chữa sớm may có vài con khỏi, còn lại đến triệu chứng như vậy miệng chảy nhớt ra thì nó sẽ ra đi sớm

Dữ kiện chỉ dựa vào cái mồng tím tái thôi , khả năng này có thề là Thương Hàn,nhưng Thương Hàn thì phân có màu trắng và xanh lá

Last edited:
Thực tế nuôi chung nên phân cũng có thể lẫn lộn, mình không thể đứng theo dõi nó suốt, tuy nhiên lúc mình cho nó ra đi nó có ị ra lần cuối thì phân loãng, màu vàng nâu. Tìm coi tất cả bệnh của gà không thấy biểu hiện nào đặc trưng như nó nên không thể tìm được bệnh nó là bệnh gì, đành chích thuốc B và để nó chết dần chết mòn và cuối cùng phải kết liễu cuộc đời nó, cho nó thanh thản ! :wacko:

Thực tế nuôi chung nên phân cũng có thể lẫn lộn, mình không thể đứng theo dõi nó suốt, tuy nhiên lúc mình cho nó ra đi nó có ị ra lần cuối thì phân loãng, màu vàng nâu. Tìm coi tất cả bệnh của gà không thấy biểu hiện nào đặc trưng như nó nên không thể tìm được bệnh nó là bệnh gì, đành chích thuốc B và để nó chết dần chết mòn và cuối cùng phải kết liễu cuộc đời nó, cho nó thanh thản ! :wacko:

Bạn để nó trễ quá , bệnh tình kéo dài mà ko hỏi sớm hơn

Back