Hỏi kỹ thuật nuôi chim trĩ sinh sản

• Thread starter thanhtinh29
  • Ngày gửi
Bác nào có kinh nghiệm nuôi chim trĩ sinh sản chỉ cho em với. Tình hình là em có nuôi và cho sinh sản 2 con chim trĩ mái & 1 trống mà 2 mái đc khoảng 70-80 trứng em mang cho lò ấp và cho gà ấp mà cuối cùng nở đc 2-3 con lẻ tẻ rồi nó cũng chết hêt. Qua đi 1 lứa mà em chẳng phát triển thêm dc em nào. Vì vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với.
Em cảm ơn các bác

bạn thu đc 70 80 trung là okie rồi, gửi lò ấp mà không nở hả, vậy thay lò ấp khác đi, ấp bằng gà thì gà cũng dễ làm vỡ trứng chim trĩ lắm, mình cũng đã từng ấp rồi, bạn nên mua bio vitamin E cho chim nhé.

Bác nào có kinh nghiệm nuôi chim trĩ sinh sản chỉ cho em với. Tình hình là em có nuôi và cho sinh sản 2 con chim trĩ mái & 1 trống mà 2 mái đc khoảng 70-80 trứng em mang cho lò ấp và cho gà ấp mà cuối cùng nở đc 2-3 con lẻ tẻ rồi nó cũng chết hêt. Qua đi 1 lứa mà em chẳng phát triển thêm dc em nào. Vì vậy bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với.
Em cảm ơn các bác
2 con mái mà thu được 70-80 trứng luôn à, thời gian bảo quản trứng bao nhiêu ngày trước khi đưa vào ấp? em sợ trứng để lâu quá (>5-7 ngày) và bảo quản không tốt nên bị chết phôi. anh nên soi trứng để biết rõ nguyên nhân

Kính cháo các bác mê chim!
Em có người bạn tặng cho 5 trái trứng chim trĩ đỏ, em cho 2 cặp bồ câu Pháp ấp, không biết có đủ thân nhiệt không?
Bác nao đã từng nuôi đa đa sinh sản xin chia sẻ tí kinh nghiệm.
Thân mến.

Nhiệt độ thích hợp chim trĩ là 37.2->37.4 là okie, mình cũng đang cung cấp máy ấp trứng nè, các bạn có nhu cầu alo mình nhé. và cần phải đảm bảo ẩm độ 65% nhà

toi cung cho bo cau áp no , sau khi no chim trong danh con tri con, chu no lkhong nuoi dau

Cảm ơn onggiaogia. Thế là ổn rồi, em chỉ cần nó nở là được thôi. Cũng thương nó lắm, nuôi con tu hú mà, loài thông minh như thế nó đánh là phải vì có lẽ nó phát hiện ra ngay bởi loài phải mớm mồi và loài tự túc mồi rõ ràng khác nhau.
Thầy có thấy ai nuôi đa đa (bắt con tép kho cà) đẻ thành công chưa? Em đang thử nghiệm, cặp trống mái rất khỏe mạnh, từ Tết tới giờ vẫn chạy tung tăng, không đánh cãi nhau, chỉ có điều "chồng" nó chưa gáy thôi thầy ạ.
Thân mến.5 quả trứng chim trĩ 1 tuần sau khi ấp, đem soi thì 3/5 quả có trống và sau 22 ngày 12 giờ chờ mong, cuối cùng thì nó cũng chào đời, vui khôn xiết của cả nhà-chỉ có bồ câu bố mẹ là buồn thôi, cả 3 quả nở 3 con khỏe mạnh. Đây là 2 trong số 3 chú lúc 2 giờ sáng.

Last edited by a moderator:

Back