Hỏi kỹ thuật nuôi chó

• Thread starter bachnien
  • Ngày gửi
Chào các bác!
Hiện em đang có dự định nuôi chó để bán thit( hiện em đang ở Đồng Nai), có bác nào biết về kx thuật nuôi, mô hình, cách thức,...., và lợi nhuận của mô hình này xin chia sẻ giúp em với chứ hiện nay nuôi heo, gà thất bát quá.

Chào các bác!
Hiện em đang có dự định nuôi chó để bán thit( hiện em đang ở Đồng Nai), có bác nào biết về kx thuật nuôi, mô hình, cách thức,...., và lợi nhuận của mô hình này xin chia sẻ giúp em với chứ hiện nay nuôi heo, gà thất bát quá.
mình thấy mô hình này không khả quan cho lắm bởi vì chó thì nhà nào cũng có nuôi ,mà một năm nó đẻ đến 2 lần vì vậy lượng cung là rất nhiều ,mà giá thịt bán ra cũng rất rẻ .nên mình nghĩ nuôi chó chắc không có lời ...đâu

chó là 1 loài động vật không xa lạ gì với bà con nông dân ta, chắc chắn nhà nào cũng nuôi vài con để giữ nhà ,nên các pác cũng biết hao phí thức ăn trên 1kg tăng trọng của chó rất lớn nên nuôi không có lãi, trừ khi pác nuôi chó cảnh thì may ra chứ nuôi chó cỏ thì chỉ có lỗ thôi , mấy quán thịt chó toàn thu mua chó của kẻ gian bắt trộm của dân không à

theo tôi nghĩ đây cũng là một ý tưởng hay và đã có nhiều người thực hiện thành công rồi. Tận dụng thức ăn thừa ở các quán ăn rồi về chế biền cho chó ăn. Nhưng vẫn có 2 luồng ý kiến vì 1 người xem đó là 1 ngành chăn nuôi mới phát triển và đầy tiềm năng. nhưng 1 phía lại không tán thành vì có rất là nhiều người yêu chó, xem chó là một vật trung thành với con người. Cho nên theo tôi nghĩ bạn nên có ý kiến của riêng mình ...

theo tôi nghĩ đây cũng là một ý tưởng hay và đã có nhiều người thực hiện thành công rồi. Tận dụng thức ăn thừa ở các quán ăn rồi về chế biền cho chó ăn. Nhưng vẫn có 2 luồng ý kiến vì 1 người xem đó là 1 ngành chăn nuôi mới phát triển và đầy tiềm năng. nhưng 1 phía lại không tán thành vì có rất là nhiều người yêu chó, xem chó là một vật trung thành với con người. Cho nên theo tôi nghĩ bạn nên có ý kiến của riêng mình ...

Cám ơn bạn,nguồn thức ăn dư thừa để nuôi mình đã có sẵn( đủ cho khoảng 100 con) nhưng mình đang băn khoăn là khi nuôi với qui mô số nhiều liệu có an toàn, cách phòng dịch bệnh ra sao....?. Ko biết loantam có thể giới thiệu 1 trại nào đó để mình tham khảo được không?

Back