[hỏi]làm đệm lót sinh học trong chăn nuôi lợn có hiện quả không ?

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
cau hỏi như tiêu đề mong cả NHÀ NHIỆT TÌNH GIÚP ĐỞ E VS Ạ, E XIN CHÂN THÀNH Cảm ơn cả nhà nhiều ạ

bạn cịu khó tìm đoc trong diễn đàn, có đến vài bài nói về vấn đề này rồi
trả lời lại thì mệt lắm cơ :wacko:

e chỉ mới đọc qua sách báo chứ chưa hỏi trực tiếp đc ng làm đệm lót , nên e muốn lên đây hỏi cho chắc ăn ạ , và cho e hỏi thêm là chế phẩm có đắt k , và 1ms thì hết khoảng bao nhiêu tiền chế phẩm sinh học ? e xin chân thành cảm ơn nhiều ạ

Mình nghĩ bạn đừng nên làm chuồng có đệm lót sinh học đối với heo, tính ra hiệu quả kinh tế ko cao, mình cũng tham khảo 1 số người rùi, họ khuyên ko nên làm. Đó là ý kiến của mình. Heo nó ko thải phân khắp nền chuồng như gà, nó thải chỗ nào thì quen chỗ đó, những chỗ heo thải ra vi sinh vật ko phân huỷ kịp cũng gây ô nhiễm, mà bạn tập cho heo thải khắp nền chuồng khá khó khăn, hoặc bạn ngày nào cũng phải cày lớp độn chuồng để chất thải phân tán khắp nền chuồng mất nhìu thời gian ak.

Cảm ơn bác quocduy_ty nhé, e cũng thấy lơn nó hay ẻ 1 chổ không ạ, may mà e đây hỏi đc bác không thì e làm xong mà sáng nào cũng lấy cào đi cào phân thì chết mất, mà đệm lót sinh có dùng tốt cho gà không bác quocduy_ty ơi

dùng cho gà thì tốt hơn cho lợn
gà ỉa ít, phân lại khô nên đệm lót hoat động hiệu quả hơn
Mỗi ngày vẫn phải cào lớp bề mặt để phân hoai

e cũng ngỉ như bác 9xkhoinghiep đó, nhưng rất muốn ứng dụn g vào nuôi lơn hơn, vì ở đây e giá điện cao quá, 3k 1kwh. bác nào có cáCH NÀO ứng dụng đệm lót siinh học hiểu quả tthif chỉ e với. e xin chân thành cảm ơn cả nhà ạ

--------

e cũng ngỉ như bác 9xkhoinghiep đó . nhưng e vẫn rất muốn ứng dụng vào nuôi lơn hơn, để giảm mùi hôi và giảm dùng đến điện , vì ở đây e giá điện cao quá, 3k 1kwh. mà bác nào có cáCH NÀO ứng dụng đệm lót siinh học hiểu quả chon lợn thì chỉ cho e với. e xin chân thành cảm ơn cả nhà ạ

Last edited by a moderator:
e cũng ngỉ như bác 9xkhoinghiep đó, nhưng rất muốn ứng dụn g vào nuôi lơn hơn, vì ở đây e giá điện cao quá, 3k 1kwh. bác nào có cáCH NÀO ứng dụng đệm lót siinh học hiểu quả tthif chỉ e với. e xin chân thành cảm ơn cả nhà ạ

--------

e cũng ngỉ như bác 9xkhoinghiep đó . nhưng e vẫn rất muốn ứng dụng vào nuôi lơn hơn, để giảm mùi hôi và giảm dùng đến điện , vì ở đây e giá điện cao quá, 3k 1kwh. mà bác nào có cáCH NÀO ứng dụng đệm lót siinh học hiểu quả chon lợn thì chỉ cho e với. e xin chân thành cảm ơn cả nhà ạ
lên đến đây rồi mà ko vào youtube xem ,họ sắp nuôi lợn trên cung trăng rồi mà cứ hỏi

e cũng xem rôi , thấy mấy a nhà báo nói hay lắm, nhưng e không thấy ai nói về nhược điểm của nó cả. bác nào biết nhược điểm của nó là gì thì cho e biết với. e xin chân thanh cảm ơn ạ.

ông b0i rãnh mừ, gà nó tự xới ai đời đj cào

àh, mấy bác nuôi thả dưới đất
Boi đang nói nuôi gà quy mô công nghiệp, nhốt trong lồng cách mặt đất 1,2 m ^_^

--------

e cũng xem rôi , thấy mấy a nhà báo nói hay lắm, nhưng e không thấy ai nói về nhược điểm của nó cả. bác nào biết nhược điểm của nó là gì thì cho e biết với. e xin chân thanh cảm ơn ạ.

Mệt vãi ông thần này, google cũng không biết search nữa
đọc đi nà
http://www.nongnghiep.vinhlong.gov.vn/Default.aspx?tabid=129&categoryid=87&itemid=7069

Last edited by a moderator:

Back