• hỏi nơi tiêu thụ thỏ thịt

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 5/10/13

1. maiduytai Nhà nông nghiệp dư

Mình đang tính bắt đầu chăn nuôi thỏ thử nhưng mình không biết tiêu thụ ở đâu vì ở khu vực mình người ta ko dùng thịt thỏ vậy mấy A/C đj trước cho mình hỏi thăm hiện giờ thị trường tiêu thụ là ở đâu và khời đầu nên nuôi bao nhiêu thỏ là đủ

nam thích bài này.
      Đang tải...
    2. skaterboi

skaterboi Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      bạn sống ở đâu, ko nói ai mà biết ??

3. 9xkhoinghiep

9xkhoinghiep Nhà nông chuyên nghiệp

Nghề nghiệp:
      Nhà báo tại gja
      Thịt thỏ thì mình thấy ở đâu mà chả tiêu thụ, quan trọng là mắc hay rẻ thôi, chắc bạn ngồi bàn phím hoài nên làm biến đi ra ngoài hỏi.

4. maiduytai

maiduytai Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      hs
      Minh ở quảng ngãi chỗ mình ít người nuôi lắm ko tìm được đầu ra chỉ chờ thương lái thôi

5. skaterboi

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      thì cứ bán cho thương lái
      Nghe bạn hỏi thế là biết ko gánh đc nhiệm vụ thay thương lái rùi :lol:

6. maiduytai

Nghề nghiệp:
      hs
      mình mới bắt đầu thôi chưa tìm ra thương lái nào mới đau nè đang tìm các hộ chăn nuôi trong khu vực để hỏi thăm ko bik có đc ko nữa

7. skaterboi

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      Chài ui, Cứ đến hỏi thăm họ. Vừa học hỏi kinh nghiệm nuôi thỏ, vừa hỏi họ bán thỏ cho ai và xin số đt của ông lái thỏ. ai giấu bạn làm chi đâu
      Đc lợi 2 lần :8^:

8. maiduytai

Nghề nghiệp:
      hs
      Mấy ông lái đó khi nào họ cần thỏ thì bắt thôi chữ lúc minh cần bán họ không mua đâu

9. skaterboi

Nghề nghiệp:
      Nuôi thỏ
      hic, nói chiện với bạn mệt quá.
      Cứ như dạy cho em bé kinh doanh ấy.
      CÓ nhiều cách để khi bạn cần họ đến bắt. Người VN nói chung rất tôn trong: TÌNH NGHĨA, bạn làm thế nào để xây dựng mối quan hệ mà khi họ không cần vẫn đến bắt cho bạn, thế mới hay :kiss1:
      Nói ra bể hết cả mánh :10^:

CÒn không làm đc thì vẫn có cách: (nói thiệt là chẳng muốn chia sẽ cho bạn, ở đời khôn thì sống dại thì chết. Mình giúp bạn chả khác nào hại người khác) :madflame: Nếu số lượng thỏ tiêu thụ là có hạn, Bạn phải đưa ra chiến lược cạnh tranh với các hộ nuôi xung quanh. Khi bạn đưa ra ưu đãi cho ông lái thỏ tốt hơn, thì mỗi khi ổng cần, ổng sẽ bắt thỏ của bạn đầu tiên. Như vậy vẫn đảm bảo tiêu chí đầu ra.
      Cạnh tranh thế nào bạn tự nghiên cứu nhé :unsure: Bày ra mọi người cũng áp dụng thì bằng nhau, kéo đến lợi nhuận của ngành nuôi thỏ cả ...QUảng Ngãi xuống thấp thì mình ko gánh nổi tội đâu :8^:

10. Ndtuyen

Ndtuyen Nhà nông nghiệp dư

Bạn cứ đi tới mấy nhà dân tặng mỗi nhà một con thỏ con nuôi chơi hoặc bán với giá rẻ bất ngờ và giới thiệu trại của bạn cho bà con biết , thỏ nhỏ quá bà con sẽ để nuôi chưa thịt được, khi đã nuôi rồi bà con có thể sẽ mua thêm một con nữa cho đủ cặp để đẻ, thế là bạn có thể bán được thỏ.B)

11. Siêu Thị Nông nghiệp

Siêu Thị Nông nghiệp Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Siêu Thị Nông Nghiệp
      cái nào cũng có cái giải quyết thôi.quan trọng là do mình ngồi 1 chỗ giải quyết hay là ra ngoài giải quyết.