• HỘI NUÔI GÀ Ở HÀ TĨNH

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 30/7/15

1. Kỳ Tiến quê tôi Học làm nhà nông

A em chăn nuôi gà ở Hà Tĩnh hãy cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm nào.
      --- @ 30/7/15 ---
      Em cũng mới nuôi gà nên chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế. Vậy nên xin hỏi những anh chị em ở quê mình thì nên nuôi giống gà thả vườn nào để đạt hiệu quả tốt nhất.

vũ trần, hdp123Duongtrung thích bài này.
      Đang tải...
    2. cubi215

cubi215 làm giàu không khó-cái khó là làm sao để giàu

Chao ban,minh o can loc,cung tap tanh nuoi duoc 2 lua theo minh thay thi.ga kien nuoi cham lon nhung gia 120-150vnd/kg.ga ta lai nhanh lon hon co gia 100k,ga lai choi co gia 70-100k.nuoi sll thi chi co ga kien,ga ta lai ms co dau ra on dinh dk.sdt 0984161271 co gi alo hoc hoi,sorry may ko co unikey

3. Kỳ Tiến quê tôi

Kỳ Tiến quê tôi Học làm nhà nông

Uh, giá gà ta lai 90-100k/1kg là tốt rồi, nếu có đầu ra ổn định thì nuôi gà ta lai khỏe hơn. Thế Cubi215 nuôi loại gà nào? Mình hiện tại đang nuôi gà j dabaco, và gà ta.
      --- @ 30/7/15 ---
      Đợt này mưa nhiều qúa, mấy con gà có biểu hiện bệnh rồi chấn quá.
      --- @ 30/7/15 ---
      To Cubi215: Hiện tại bạn đang nuôi mấy lứa gà vậy, mỗi lứa bao nhiêu con?

4. cubi215

Ga bi sao ak ban,minh hien tai nuoi 1 lua,200 con,dang cho ram thang 7,ga ta nk,ga j-dabaco nuoi the nao ban,gia ca the nao,

5. Kỳ Tiến quê tôi

Gà bị viêm phế quản, sưng phù đầu. Gà j dabaco mình cũng mới nuôi dc 1,5 tháng, cũng chưa biết thế nào vì đang nuôi thử nghiệm.
      --- @ 30/7/15, Original Post Date: 30/7/15 ---
      Gà bị viêm phế quản, sưng phù đầu bạn ah. Gà j dabaco mình mới nuôi dc 1,5 tháng, cũng không biết thế nào vì đang nuôi thử nghiệm.

6. cubi215

Ban nuoi nhieu ko,2 benh kia ko qua kho chua.nho bao cho minh biet ga dabaco xem the nao nha b.ga dabaco cua b hien tai duoc nhieu kg.facebook.com/cong.vocam add minh co gi chia se kinh ngiem nha

7. Kỳ Tiến quê tôi

Gà của bạn dc mấy tháng rồi, cân nặng bao nhiêu? Một ngày thật mệt vì gà bỏ ăn, đứng ủ rũ.
      --- @ 30/7/15, Original Post Date: 30/7/15 ---
      Uh, nhưng mà nó ghép các bệnh khác nên cũng mệt. Hôm 40 ngày tuổi mình cân dc bình quân 500-600gam. Cũng chậm lớn, chắc mình nuôi chưa đạt yêu cầu.

8. cubi215

Ga minh duoc 3 thang 5 ngay,ga lai choi dat tu 1,7-2,2 kg,ga co kien cua minh dat 0,8-1,2 kg.

9. lamvuphong

lamvuphong Học làm nông dân

Gà mình bị ũ xù lông bỏ ăn đứng 1 chổ diều có nhiều nứơc ỉa phân vàng nâu, phân dính bết đít. Chết lai rai mỗi ngày 1 con.
      Anh chị em nào giúp mình với chết hơn chuc con rồi

10. namnongdan

namnongdan Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Ra tiệm mua Tylo - Gentra về cho uống xem sao..... trước đây mình cũng trị bệnh này.....lâu rồi không bị nữa.... mà bị là do chủ quan, quy trình chưa chuẩn

11. Kỳ Tiến quê tôi

Bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc kháng sinh Tetracyclin, với liều lượng là 4 viên/1lít nước cho uống, con nào không uống dc thì bắt nhúng mỏ vào bắt uống.
      --- @ 31/7/15, Original Post Date: 31/7/15 ---
      Như vậy là đến rằm tháng bảy xuất là chuẩn rồi. Mong cubi215 gặt hái được nhiều thành quả.