Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
bạn thử cách đó chưa ?
Chào tất cả các bạn!
Mình đọc 30 trang diễn đàn, mê quá!
Bây giờ đã có con rắn giống chưa các bạn? Nuôi giống Phì trắng hơn hay nuôi giống Phì đen hơn ạ? Giá cả con giống và giá thương phẩm có chênh nhau nhiều không? Mong các bạn chỉ bảo cho!
Xin trân trọng cám ơn!

Đã thử điều tri. rắn hổ mang đen cắn

Hôm trước mình có con heo rừng khoảng 50 kg bị con rắn hổ mang đen 1,4 kg (loại này cắn chết voi đó nha) cắn 7 phát .Mình điều trị cho nó hiện nay đã gần 1 tháng đã khỏi hẳn .Vì mình nuôi rắn nên phải học cách điều trị thôi.Con 1 cách nữa là dùng cây rẻ quạt cũng nghe nói rất tốt tuy nhiên mình chưa thử .Chia sẻ với các bạn nhà nông ,nếu bị rắn độc cắn sau khi sơ cứu nên đến bệnh viện để chuyền dịch kháng độc cho chắc ăn nha.

Bây giờ đã có con rắn giống chưa các bạn? Nuôi giống Phì trắng hơn hay nuôi giống Phì đen hơn ạ? Giá cả con giống và giá thương phẩm có chênh nhau nhiều không? Mong các bạn chỉ bảo cho!
Xin trân trọng cám ơn!
các bác có kinh nghiệm giải thích dùm
:9^::9^::9^:

trả lời đi các bác:9^:
:7^::7^::7^:

--------

cho em ? thêm tí là mùa rắn giống kết thúc vào tháng mấy âm lịch vậy

trả lời đi các bác:9^:
:7^::7^::7^:

--------

cho em ? thêm tí là mùa rắn giống kết thúc vào tháng mấy âm lịch vậy

Hổ mang giống hết mùa rùi bạn à !!! Tại bạn chỉ lo hỏi không chịu đi học nên hết mùa lúc nào không hay .
Bây giờ rắn lứa có nhiều đó bạn ! Đầu tư dày đạn chút nhé , sẽ có rắn nuôi ...

Nuôi giống Phì trắng hơn hay nuôi giống Phì đen hơn ạ? Giá cả con giống và giá thương phẩm có chênh nhau nhiều không? Mong các bạn chỉ bảo cho!
còn câu này chua trả lời nữa mong các bác trả lời dùm
?????:9^:

Nuôi giống Phì trắng hơn hay nuôi giống Phì đen hơn ạ? Giá cả con giống và giá thương phẩm có chênh nhau nhiều không? Mong các bạn chỉ bảo cho!
còn câu này chua trả lời nữa mong các bác trả lời dùm
?????:9^:

- Ngoài bắc đa số nuôi rắn Hổ Mang Hoa, gọi vậy vì rắn có nhiều đốm nhiều hoa văn màu trắng, nâu, xám. Trong nam đa số nuôi rắn Hổ Phì Đen, rắn đen ngâm rượu lên bình nhìn dữ hơn, đẹp hơn nên đc chuộng hơn,
- Giá thương phẩm rắn hoa khi nào cũng chậm hơn rắn đen từ 5-10 giá,
- Rắn giống thì ko chênh nhau, 2,5 tháng tuổi trọng lượng 200-300gram từ 350k-400k/ 1con giống.!

*bán nhà nuôi rắn*em kết cái này hết lòng với đam mê nhất định sẽ được..........:huh::huh::huh:

Rắn mình cho nó ăn cóc hoặc là ểnh ương, chàng hiu, hiếm lắm mới cho ăn ếch thôi vì sợ sên. Giờ những mồi đó đều hiếm nhưng bỏ chuột vào nó lại nhìn hoặc cắn chết rồi bỏ. Rắn hổ chúa thì mình yên tâm về thước ăn vì minh cho nó ăn rắn. Lúc trước quên ko kiểm tra chuồng, con hổ chúa gần 14kg bò qua chơi 1 con hổ mang đất 1,5kg chuẩn bị đẻ của mình.
Chuồng thì mình xây theo tỉ lệ 0.6mX1mX1m, trên mình bao lưới lại, làm 1 cửa nhỏ lòng vào 1 cửa lớn. Chăm sóc thì thấy cũng ok. Rắn mới thả vào thì lạ chuồng nên hay phùng mang trợn mắt. Khoãng 1 tuần sau thì im ru, nó nằm im mình chỉ dùng chuổi và 1 đồ để hốt rác có cán dài để dọn dẹp da và phân.

anh ơi nếu mình nuôi hổ vện cho ăn ếch liệu nó có bị sên không và " sên " là gì hả anh . Nuôi con hổ chúa có khó trong khâu chăm sóc không anh , em thần tượng con này lắm

--------

Cắn chỗ nào lấy dao chặt chỗ đó ....

anh nói hợp lí cắn chỗ nào chạt chỗ đó nhỡ trúng ngay cổ thì seo ? :blink:

Sắp hết rồi mua pm 01688748374

mùa rắn giống hổ mang tới tháng mấy kết thúc mấy bác?? thank

mún mua rắn giống pm m nhé 01688748374 mua số lượg nhiều giao hàng tận nơi. Miền bắc nhé..

nghề hay nhưng nguy hiểm quá

thức ăn cho rắn cần phải tưoi , cử động thì rắn mới ăn , do vậy mình chủ động dược thức ăn thì ok rùi , có diều nuôi rắn hổ mang nguy hiểm quá , những người nuôi lâu họ đều có thuốc riêng đẻ rủi có bị rắn cắn còn kịp thời , , bao nhiu nguòi bắt nó ở rừng bị die rùi

Ai có kinh nghiệm nuôi hổ chúa.

thức ăn cho rắn cần phải tưoi , cử động thì rắn mới ăn , do vậy mình chủ động dược thức ăn thì ok rùi , có diều nuôi rắn hổ mang nguy hiểm quá , những người nuôi lâu họ đều có thuốc riêng đẻ rủi có bị rắn cắn còn kịp thời , , bao nhiu nguòi bắt nó ở rừng bị die rùi

rắn ăn thức ăn đông lạh k kần pải kử động nhé. Rắn kắn nếu pít cách sơ kứu sẽ k chết nhé. M pị kắn r nhé..

--------

- Ngoài bắc đa số nuôi rắn Hổ Mang Hoa, gọi vậy vì rắn có nhiều đốm nhiều hoa văn màu trắng, nâu, xám. Trong nam đa số nuôi rắn Hổ Phì Đen, rắn đen ngâm rượu lên bình nhìn dữ hơn, đẹp hơn nên đc chuộng hơn,
- Giá thương phẩm rắn hoa khi nào cũng chậm hơn rắn đen từ 5-10 giá,
- Rắn giống thì ko chênh nhau, 2,5 tháng tuổi trọng lượng 200-300gram từ 350k-400k/ 1con giống.!

ai có kinh nghiệm nuôi hổ chúa. Chia sẻ kinh nghiệm đi. Về chuồng trại, cách cho ăn và cách pắt rắn. Có giốg hổ phì k? Đầu ra tnào? Thanks

chán thiệt định xin tiền ông già đầu tư nuôi rắn như ông sợ ông nói mày điên hả chán thiệt thôi đành để tới mùa rắn năm sau đầu tư vậy huhuhuhuhuhuhu

Back