Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
uh mỗi người một suy nghĩ mà :)bác:)

Thanks bac khải da chj?bao?Có ae nao ở gần hay hải dương kung có chung mục tiêu nuôi rắn hổ mang ko vậy.Bac khai?vs cac bac cho e hoi?ty.ran of em hnay bo?an.vs lai e thay ran co 1số vay?bj bong len.thay rõ o?duoi.nvay ran of e cóbj sao ko?cam?on cac bac dj chj?bao?Cac bac nuoi ran may hnay mai?thit ran an uong no say hay sao mà ko thay onl the nhỷ.

Chào tất cả anh chị em!
Rắn hổ mang của các anh các chị ở miền bắc đã đẻ chưa vậy? Đàn rắn nhà mình nuôi chung nhiều con 1 ô chuồng. Giờ muốn tách những con cái đang chửa ra. Anh chị nào biết cách phân biệt con đực và con cái đang chửa thì chỉ bảo giúp mình với!
Các anh chị xem ảnh và chỉ cho em con nào là con đực, con nào là cái để em lấy đó làm mẫu.
Xin trân trọng cám ơn nhiều ạ!

File đính kèm

• Ho Phi.JPG
    Ho Phi.JPG
    228.3 KB · Lượt xem: 26
  • Ho Phi 1.JPG
    Ho Phi 1.JPG
    217.3 KB · Lượt xem: 24
Thanks bac khải da chj?bao?Có ae nao ở gần hay hải dương kung có chung mục tiêu nuôi rắn hổ mang ko vậy.Bac khai?vs cac bac cho e hoi?ty.ran of em hnay bo?an.vs lai e thay ran co 1số vay?bj bong len.thay rõ o?duoi.nvay ran of e cóbj sao ko?cam?on cac bac dj chj?bao?Cac bac nuoi ran may hnay mai?thit ran an uong no say hay sao mà ko thay onl the nhỷ.
mình nghĩ là rắn của bác 1 là bị nấm , 2 là bị ghẻ rồi mình nghĩ bị ghẻ nhiều hơn chữa cũng mệt phết đấy

Chào tất cả anh chị em!
Rắn hổ mang của các anh các chị ở miền bắc đã đẻ chưa vậy? Đàn rắn nhà mình nuôi chung nhiều con 1 ô chuồng. Giờ muốn tách những con cái đang chửa ra. Anh chị nào biết cách phân biệt con đực và con cái đang chửa thì chỉ bảo giúp mình với!
Các anh chị xem ảnh và chỉ cho em con nào là con đực, con nào là cái để em lấy đó làm mẫu.
Xin trân trọng cám ơn nhiều ạ!
Theo mình, con hổ phì đã mang trứng thì phân biệt đực cái rất rễ mà: Con cái khấu đuôi chỗ hậu môn to, vuốt nhọn như búp măng đến đuôi. (Đuôi ngắn và nhọn). Con đực khấu đuôi hơi nhỏ hơn và thuôn dần đến cuối đuôi. (Đuôi dài và thuôn dần).
Ví dụ: Ở hình "Ho phi 1" thì con trong ảnh phía dưới cùng (Chỉ nhìn thấy đuôi, nằm sát vết trắng trong chuồng) là con cái. Con nằm sát bên trên con cái là con đực (Không nhìn thấy phần đầu. Đuôi dài và thuôn dần đến cuối.
Vài lời góp ý vậy nha!

Ở rắn phân biệt đực cái chính xác nhất là đo đuôi ,lấy cái cây dài 50cm đặt từ hậu môn đến hết đuôi con nào dài hơn cây thì là đực còn ngắn hơn là cái, tốt nhất 2 người làm cẩn thận để cắn cái là toi mạng, đo vài lần là quen nhìn là biết đc ngay.

Theo mình, con hổ phì đã mang trứng thì phân biệt đực cái rất rễ mà: Con cái khấu đuôi chỗ hậu môn to, vuốt nhọn như búp măng đến đuôi. (Đuôi ngắn và nhọn). Con đực khấu đuôi hơi nhỏ hơn và thuôn dần đến cuối đuôi. (Đuôi dài và thuôn dần).
Ví dụ: Ở hình "Ho phi 1" thì con trong ảnh phía dưới cùng (Chỉ nhìn thấy đuôi, nằm sát vết trắng trong chuồng) là con cái. Con nằm sát bên trên con cái là con đực (Không nhìn thấy phần đầu. Đuôi dài và thuôn dần đến cuối.
Vài lời góp ý vậy nha!
Cám ơn Lamanh2268 nhiều!
Ở rắn phân biệt đực cái chính xác nhất là đo đuôi ,lấy cái cây dài 50cm đặt từ hậu môn đến hết đuôi con nào dài hơn cây thì là đực còn ngắn hơn là cái, tốt nhất 2 người làm cẩn thận để cắn cái là toi mạng, đo vài lần là quen nhìn là biết đc ngay.
Cám ơn Hamster! Vậy là con cái đuôi ngắn, con đực đuôi dài... Hihi

em là sinh viên năm 2 trường cao đẳng,em rất đam mê nghề nuôi rắn,em muốn tham khảo ý kiến của các anh,em muon mua giong ran ho mang va thiet ke chuong nuoi nhu the nao la hop ly vay a nhi? sđt 01686 497 616 rất mong hồi âm từ các anh.cảm ơn

Troi, chưa nuôi bao giờ mà dám nuôi hổ mang gê thiệt , nó cắn 1 cái là toi mạng đó chú. Đừng đùa với lửa . Mới nuôi thì nuôi hổ trâu cho lành có kinh nghiệm nhiều rồi thì chơi mấy con nguy hiểm hơn .

em là sinh viên năm 2 trường cao đẳng,em rất đam mê nghề nuôi rắn,em muốn tham khảo ý kiến của các anh,em muon mua giong ran ho mang va thiet ke chuong nuoi nhu the nao la hop ly vay a nhi? sđt 01686 497 616 rất mong hồi âm từ các anh.cảm ơn
nuôi mấy con ko độc trc đã bạn nuôi hổ trâu ý , giá rắn hổ mang giờ rớt giá thảm hại lắm nuôi dễ lỗ

Chào bạn!
Bạn cứ học cho tốt đi bạn ạ. Nuôi con rắn vất vả mà thu nhập bây giờ chẳng được là bao, nếu không nói là có thể lỗ...
Chúc bạn vui...

huong hoang 1 like cho bạn cùng thuyền heheheheko tiền nên........?
He he!!!...
Mình không hiểu bạn định viết gì...
Nhưng nếu không có tiền thì không nuôi rắn được...
Vì:
Nuôi rắn đầu tư chuồng trại (đảm bảo tiêu chuẩn) hết nhiều tiền.
Giá con giống và thức ăn cao.
Thời gian nuôi lâu (2 đến 3 năm mới được thu hoạch)...
...............................................................................................
Chúc bạn vui!

thôi ngay cái bài rắn rết đi ,chết nặng ,mở hàng ăn ,bán tạp hóa ,các ngành dịch vụ ,v..vv thôi

Tẩu vi thượng sách hở bác?:D gì thì gì nhưng mà vẫn phải ăn!
biết là vậy nhưng mà bjo làm ăn khó quá,xong còn tùy vào kinh tế từng nhà ,có vốn sẵn thì ko sao nhưng mà đi vay là chết ,

biết là vậy nhưng mà bjo làm ăn khó quá,xong còn tùy vào kinh tế từng nhà ,có vốn sẵn thì ko sao nhưng mà đi vay là chết ,
Chào tất cả anh chị em!
Với nhà nông mình, (nông dân thuần tuý) để đủ tiền vốn chăn nuôi hay kinh doanh là rất ít và rất khó. Ví như: Khi có ít tiền nuôi 100 con... thì nếu khi có thêm lại muốn nuôi 200 con... và cứ thế... Đến 1 lúc nào đó thị trường khó khăn... là lại quay về với điểm xuất phát...
Chúc vui vẻ!

Back