Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
hôm nay cho rắn hổ chúa lứa ăn phát hiện 1 con ko chịu ăn mà phùng mang hoài, hic, rắn lại sung nữa rồi, chắc phải bỏ vô hộp đen nữa

Là sao bạn Hoàng Vũ mình không hiểu ?

Con gấu con cợp người ta vẩn nuôi và thuần hoá chúng được mà

Mấy Bác có kinh nghiệm cho em hỏi mình nuôi rắn độc như vậy rồi mình mua thuốc trị rắn cắn ở đâu và điều trị ra sao sao không thấy ai hướng dẫn.Vì mình nuôi số lượng nhiều nên trước sau gì cũng bị nó .... xin lổi vì em hỏi hơi nhạy cảm nhưng thực tế chuyện này rất dể xảy ra .Bản thân em cũng bị rắn lục đuôi đỏ phập rồi sưng to cả tuần lể không làm việc gì được + việc ăn uống phải kiên cử nữa. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn ,trong này bác Phụng Hoàng vũ bác Xuân Vũ chắc có kinh nghiệm.

Mấy Bác có kinh nghiệm cho em hỏi mình nuôi rắn độc như vậy rồi mình mua thuốc trị rắn cắn ở đâu và điều trị ra sao sao không thấy ai hướng dẫn.Vì mình nuôi số lượng nhiều nên trước sau gì cũng bị nó .... xin lổi vì em hỏi hơi nhạy cảm nhưng thực tế chuyện này rất dể xảy ra .Bản thân em cũng bị rắn lục đuôi đỏ phập rồi sưng to cả tuần lể không làm việc gì được + việc ăn uống phải kiên cử nữa. Mong các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn ,trong này bác Phụng Hoàng vũ bác Xuân Vũ chắc có kinh nghiệm.
chính xác , mình cũng đang quan tam vấn đề này

Có thuốc của TQ nhưng chỉ là xơ cứu thôi
Con hổ chúa nó chủ động tấn công người
Con nầy mà đớp thì rất nguy nếu có sống
Thì cũng mất 1 vài ngón tay vì bị ngoại tử
Còn nếu đớp ngay mình hoặc mặt thì sao ??? ... !!!

Có thuốc của TQ nhưng chỉ là xơ cứu thôi
Con hổ chúa nó chủ động tấn công người
Con nầy mà đớp thì rất nguy nếu có sống
Thì cũng mất 1 vài ngón tay vì bị ngoại tử
Còn nếu đớp ngay mình hoặc mặt thì sao ??? ... !!!
chua thế à :blink: chắc bỏ ý định quá , em không sợ chết mà sợ thằng khác nó đớp con ghẹ mình :botay: hi... hi... hi...

nói chung ngời xưa nói sinh nghề thì tử nghiệp. Nhưng tất cả đều phụ thuộc vào tính cẩn thận.
Rắn lục đuôi đỏ thì chưa có huyết thanh điều trị riêng nhé các bạn. Có vào viện chít huyết thanh thì về nó cũng sưng như ko chít ( chỉ có giảm đau chút ít )
AE nào bị lục đuôi đỏ cắn thì tốt nhất nên rạch vết thương cho hở ra, tốt nhất là 3~4 đờng rạch tầm 1~2cm quanh vết thương để cho máu bầm được thoát ra vì nọc lục đuôi đỏ làm cho bể vỏ hồng cầu, tạo máu vầm. Mua thuốc kháng sinh,giải độc, giảm đau và đặc biệt là uống thuốc tang máu bầm thật mạnh

sửa đổi tên

Em nghĩ nuôi rắn là nghề có thể làm giàu cho bà con nông dân rất hiệu quả, bởi chi phí đầu tư ko quá cao mà giá bán thì lại đắt. Nếu tìm được đầu ra ổn định thi tuyệt vời.

Với 3 loại rắn bác nêu 2 con hổ chúa và hổ mang đất là có độc tương đối nguy hiển; còn hổ mèo chắc do tên gọi khak nhau em đoán nó quê em gọi là con rắn ráo trâu (hổ trâu, hổ hèo..) con này ko độc nên những bác nào sợ nguy hiểm cứ nuôi vô tư, giá bán cũng ko thua kém j hổ mang đất đâu mà lại lớn nhanh hơn hổ mang đất.

Thức ăn của chúng khá đơn giản:cóc mủ (ăn thịt nhiều đạm nhưng gan mật chết người ấy), chuột, ễnh ương (chuộc chuộc), ếch, nhái chén hết. Nếu mùa mưa thì thức ăn này có đầy ngoài đông, chỉ e mùa nắng nếu nuôi nhiều hơi khó kiếm do đó bác có thể tiến hành nuôi ếch nuôi... cho chủ động (thịt rắn vẫn ngon như thường ah:) .
Về thằng hổ chúa theo em biết chuyên ăn rắn nên có thể mua rắn nước or nhứng loài rắn rẻ cho nó ăn Nhưng với bà con ta nuôi con này ko phù hợp lăm. 1) giá giống đắt; 2) mạo hiểu => chuồng trại cũng pải quy mô hơn...

Ah về chuồng trại thì ko biết mng nuôi thế nào chứ nhà em nuôi cực kỳ đơn giản luôn, Xây chuồng hình chữ nhật tầm 10m2, tường cao, chắn gạch trên cho rắn khỏi bò ra. Trong cho 1 xô nước, tấp đống củi cho nó trú ngụ rồi đặt tấm pharo trên cho khỏi ướt. Cho ăn ko chú tâm lém mà năm cũng tăng gần cân (rắn nuôi 4-5 lạng trở lên do bắt từ tự nhiên) mà thả cũng trên dưới 10chú đó nha (thả cả hổ mang đất luôn).
Đôi điều chia sẻ
Nhà em cũng chưa tự túc được con giống nên Em cũng có 1 câu hỏi như pác vừa PM ở trên là Nuôi rắn con thế nào + cho nó sinh sản ra sao mong các bác chia sẻ************Em xin cảm ơn!:9^:

PS: Bác nào có thể cung cấp rắn ráo trâu giống ở nghệ an or gần nghệ an Có thể quảng cáo tại đây cho em xin cho em địa chỉ với ạh? :huh:

* Rắn hổ hèo(ráo trâu) hoàn toàn khác với rắn hổ mèo bác àh! con hổ mèo rất độc, tía nhà em cầm con rắn cách gần nửa mét xem nó thôi mà nó phun chất độc sém mù 1 con mắt, hên nhờ cái chú dân tộc cho thuốc gia truyền nên bớt được! còn hổ trâu chắt bác ok!
* Thân!

Rắn gì đó bạn ?
Sao rắn đực lại nhỏ hơn rắn cái nhiều thế ?
Chênh nhau về trọng lượng như vậy có cho ghép cặp được không ?
hiện tại đang ghép cặp sinh sản bình thường, rắn hổ mang đất

theo các bác rắn hổ mang có ăn cá ko nhỉ? ở quê em thức ăn cho nó ít quá em muốn cho ăn thử nhưng làm được.các bác chỉ giáo cho em với

theo các bác rắn hổ mang có ăn cá ko nhỉ? ở quê em thức ăn cho nó ít quá em muốn cho ăn thử nhưng làm được.các bác chỉ giáo cho em với

Rắn Hổ Mang thức ắn chủ yếu là cóc, chuột, mà cóc thì ở đâu cũng có...nếu cóc khan hiếm thì có thể thay thế thức ăn của rắn Hổ Mang bằng gà, vịt, loại ấp nở ko đạt hoặc bị lỗi, cách cho ăn: gà, vịt trụng qua nước sôi vặt bớt lông rồi bỏ vào khay cho ăn,, nhưng 1 tuần nên bổ sung cho rắn ăn 1 bữa cóc thì rắn mới khỏe và phát triển tốt, đối với rắn và kỳ đà cóc như thuốc kháng sinh vậy...chào bạn...

Back