hõi tại sao cu gáy cú gáy vào ban đêm

• Thread starter coldn9
  • Ngày gửi
mấy anh rành về cu gáy cho em hõi 1 chút,em có người ban cho 1con cu gáy từ tết 2012 vừa rồi,lúc đó nó cũng biết gáy rồi ,thời gian đầu em để ý thấy nó gáy ban ngày rất nhiều nhưng thời gian khoảng 4 tháng nay nó gáy ban ngày ít lắm,nó lại chuyển qua gáy ban đêm nhiều hơn,nó gáy tầm 22h.23h.0h co hom 1,2h cũng vẫn gáy,mấy huynh có biết tại sao ko,xin chĩ giúp em:lol:

Chim gáy đêm là biểu hiện chim sắp nổi thôi bạn à - không có gì phải lo lắng cả . Chuẩn bị tinh thần để hưởng thụ sau một thời gian chăm sóc thôi .

nhà mình có con cũng hay gáy vào ban đêm , và sau 1tuần e nó đã cho ra đời 2 trái trứng

Chim gáy đêm là biểu hiện chim sắp nổi thôi bạn à - không có gì phải lo lắng cả . Chuẩn bị tinh thần để hưởng thụ sau một thời gian chăm sóc thôi .
chết, em có 1 con, gầy... thực... gù liên tục, khi thấy em, hiện tượng này mới thui. ngồi huýt gió, nó chơi điên cuồng luôn, là bị gì, ghiền người hay gầy mà, con này bay ở " cát tiên"

Last edited by a moderator:
Nếu nó hay gáy vào ban đêm thì 1 là cu mái, 2 là cu quá sung, sắp nổi.

Bạn nuôi một con đúng không? Nó buồn nên gáy, mua thêm bạn đời cho nó đi

mấy anh rành về cu gáy cho em hõi 1 chút,em có người ban cho 1con cu gáy từ tết 2012 vừa rồi,lúc đó nó cũng biết gáy rồi ,thời gian đầu em để ý thấy nó gáy ban ngày rất nhiều nhưng thời gian khoảng 4 tháng nay nó gáy ban ngày ít lắm,nó lại chuyển qua gáy ban đêm nhiều hơn,nó gáy tầm 22h.23h.0h co hom 1,2h cũng vẫn gáy,mấy huynh có biết tại sao ko,xin chĩ giúp em:lol:
bình thường mà bạn, cu gáy của mình tầm 2h đêm là gáy um nhà, nhưng chỉ 1 lát là tự động ngưng, y như đồng hồ báo thức ấy.

Back