Hội thất Nghiệp trên Agriviet

• Thread starter dangthequang
  • Ngày gửi
Làm ngày hôm sau phải gấp đôi hôm trước là ép quá. Chắc ko có công nhân nào dám nhận lời. Nếu là trong 1 vòng hết tháng tính Lại từ đầu. Hoặc làm 1 tháng rồi nghỉ. Ngày đầu sơn nửa cái bu long xong nằm mở điện thoại vô Agriviet chém gió. Hết giờ đem cọ về trả.

Làm ngày hôm sau phải gấp đôi hôm trước là ép quá. Chắc ko có công nhân nào dám nhận lời. Nếu là trong 1 vòng hết tháng tính Lại từ đầu. Hoặc làm 1 tháng rồi nghỉ. Ngày đầu sơn nửa cái bu long xong nằm mở điện thoại vô Agriviet chém gió. Hết giờ đem cọ về trả.
Hì hì! Hôm sau, xem lại, có thằng đã sơn tới 100 mét. Vậy hohuuthuc nối theo 100 mét cộng với 1/2 của một cái bù-lon, tức là nguyên 1 cái bù-lon... Còn thằng kia, cuối ngày sẽ được 200 mét vô sổ.

Last edited:
Hì hì! Hôm sau, xem lại, có thằng đã sơn tới 100 mét. Vậy hohuuthuc nối theo 100 mét cộng với 1/2 của một cái bù-lon, tức là nguyên 1 cái bù-lon... Còn thằng kia, cuối ngày sẽ được 200 mét vô sổ.
Con thấy cũng đơn giản mà
Mỗi ngày có thể đi bộ được 15 tiếng thì được khoảng 60km - khoảng cách tà vẹt là 1 m thì lượng bù lon sơn được là rất nhiều . Ngày cuối tháng cháu nghĩ có thể làm được . Cháu từng đi bộ rồi nên cháu biết - nếu ko quen đi bộ thì tập trước khi nhận việc
Vấn đề ngày đầu sơn 1 bu lon thì bác @Thuy-canh có đồng ý không ạ ?

Con thấy cũng đơn giản mà
Mỗi ngày có thể đi bộ được 15 tiếng thì được khoảng 60km - khoảng cách tà vẹt là 1 m thì lượng bù lon sơn được là rất nhiều . Ngày cuối tháng cháu nghĩ có thể làm được . Cháu từng đi bộ rồi nên cháu biết - nếu ko quen đi bộ thì tập trước khi nhận việc
Vấn đề ngày đầu sơn 1 bu lon thì bác @Thuy-canh có đồng ý không ạ ?
Một nguòi nhận làm cho bác thủy canh là được rồi. Đừng ham nhiều người nhảy vô Lại phải đi bộ dài. Cần thiết thì thương lượng chia nhau chỗ tiền lương.

Hì hì, tui mới nhận chức Giám-đốc mà mới vừa rồi tui bị cảnh-cáo của "Trên":
- "Nhân-viên làm việc theo kiểu câu giờ, thì làm sao hoàn-tất trước Tết Nguyên-đán?"

Hì hì, tui mới nhận chức Giám-đốc mà mới vừa rồi tui bị cảnh-cáo của "Trên":
- "Nhân-viên làm việc theo kiểu câu giờ, thì làm sao hoàn-tất trước Tết Nguyên-đán?"
Bác làm giám đốc có giám sát công trình thi công đó không ạ ?
Bác thấy trước tết nguyên đán sẽ kiểm tra người khác sơn được bao nhiêu bulon ạ ?

Làm Giám-đốc mà không giám-sát công-trình thì chỉ là Giám-xúi thôi!
Có một công việc lương cao - bà con ai làm không ?
Đó là lấy bộ đồ lòng ra khỏi cơ thể người chết - công việc đơn giản quá
Lương cao bà con nhé

Cô Khanh Ly, tui cũng đã đi lau nước đá. Té ra người chủ mướn tui là cô! Mà vì tui làm hăng quá, nên chỉ mới thoáng qua thôi, mà cây đá bự sư đã teo lại bằng nắm tay, bỏ vừa vô ly trà đá... nên tui bị đuổi! Nghe nói Không-quân đang tuyển người "Giữ miếng ván chận bánh xe máy bay tiềm-kích" để máy bay cất cách..., cô Khanh Ly thấy có thích-hợp với cách làm tửng-tửng của tui không?
Hì hì, trở lại, tui hỏi cô : - Đang bị thất-nghiệp, mà đất không có, vốn thì khiêm-nhượng... thì cô khuyên tui làm sao? Cám ơn cô nha!
Chúc cô, cây cối cô tươi tốt và đang hút hàng!

Không cần vốn gì cả, chỉ cần mình có cam đảm để làm không nè anh Trung. Công ty thuốc trừ sâu thuê người thử thuốc bằng miệng lương cũng cao lắm.

Cô Khanh Ly, tui cũng đã đi lau nước đá. Té ra người chủ mướn tui là cô! Mà vì tui làm hăng quá, nên chỉ mới thoáng qua thôi, mà cây đá bự sư đã teo lại bằng nắm tay, bỏ vừa vô ly trà đá... nên tui bị đuổi! Nghe nói Không-quân đang tuyển người "Giữ miếng ván chận bánh xe máy bay tiềm-kích" để máy bay cất cách..., cô Khanh Ly thấy có thích-hợp với cách làm tửng-tửng của tui không?
Hì hì, trở lại, tui hỏi cô : - Đang bị thất-nghiệp, mà đất không có, vốn thì khiêm-nhượng... thì cô khuyên tui làm sao? Cám ơn cô nha!
Chúc cô, cây cối cô tươi tốt và đang hút hàng!
Cho chú nghề chuyên về nông nghiệp lun nè. Ngày ngày mang bình đi phun thuốc kích ra rễ mấy hàng trụ...điện.

Cho chú nghề chuyên về nông nghiệp lun nè. Ngày ngày mang bình đi phun thuốc kích ra rễ mấy hàng trụ...điện.
Cám ơn cô! Nhờ mấy bình thuốc kích rể tác-dụng mạnh quá nên rể ra rồi! Nhưng mà là rể râu trên mép của tui! Hì hì!
Cô Khanh Ly nè! Cô có đã từng làm "7 nghề" một thời-gian dài... chưa?

Cám ơn cô! Nhờ mấy bình thuốc kích rể tác-dụng mạnh quá nên rể ra rồi! Nhưng mà là rể râu trên mép của tui! Hì hì!
Cô Khanh Ly nè! Cô có đã từng làm "7 nghề" một thời-gian dài... chưa?
Câu này đố mẹo con chịu thua. Có nghề làm mẹ là nghề lâu nhất ^_*

Đã nói nghề là phải có tiền phải hok chú. Ko biết chú sống ở nước ngoài có cái nghề này ko chứ ở quê con có cái nghề chỉ cần đóng cửa ở trong phòng cả ngày, đúng 16h30 mới ra ngoài. Chú về đây con giới thiệu cho. Mau lên nhà lầu lắm

Back