• hỏi thông tin giá đất

Thảo luận trong 'Mua bán Đất nông nghiệp & Trang trại' , 3/8/15

1. chesunpha Nhà nông nghiệp dư

Mình cần tìm thông tin về giá đất quanh hồ này . Mình muốn thông tin về những miêng đất trên 10ha . Mình cần thông tin như loại đất mật độ dân , giao thông điện luới khí hậu và địa hình . Mình ở nước ngoài nên chỉ mong các bạn trên diễn đàn giúp đỡ.Các bạn không có đất nhưng có thông tin hay quan điểm về khu vực này có thể nói cho mình biết về quan điểm của bạn . Mình muốn biết nhiều hơn về khu này . Cám ơn các bạn!

Đang tải...
    2. tamsan

tamsan Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      cbcbv
      Hồ trị an ĐỒNG NAI à??? mục đích bạn đầu khu quanh khu vực này là gì ? mình có thể tư vấn và tìm đất cho bạn.

3. chesunpha

chesunpha Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      mình muốn tìm hiểu về quỹ đất ơ đay đe mình trồng rau ngắn ngày và làm trại hạt giống . mình vẫn đang tìm hiểu về giao thông nữa xe tải loại lớn dài trở rau có thể chạy từ đó về hcm dc ko bạn

4. tamsan

tamsan Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      cbcbv
      Xe tải thì chạy về tphcm thì được, nhưng đường hơi xa, sao bạn phải chọn vị trí này, sao bạn ko chọn Long Thành, Nhơn Trạch gần tphcm hơn, với lại đi cao tốc Long thành về tphcm chỉ mất 30 phút. Còn từ Trị an về tphcm, đi đường bình thường xa hơn, chưa tính kẹt xe.

5. chesunpha

chesunpha Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh vien
      Long Thành đất đắt quá bạn à. Nhơn Trạch thì mình thấy giá đất cao và nguồn nuớc không được tốt . Dĩ nhiên là còn nhiều lý do khác mình không tiện nói . Xe rau rất lớn và dài nhưng vì trở rau nên trọng tải không lớn lắm . Về lâu về dài thì Ở miền Nam mình chỉ có 4 khu là tránh quy hoạch để phát triển nông nghiệp bền vững thôi , Theo mình phán đoán thì khu vực trên là 1 trong 4 khu vực đó.

6. tamsan

tamsan Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      cbcbv
      ok, nếu anh đã chọn vị trí ở đây có gì để em tìm hiểu giá đất ở đây rồi có gì em báo sau.
      --- @ 6/8/15 ---
      Chào anh! Để em hỏi lại khu vực hồ trị an có nằm trong diện quy hoạch trồng cây ngắn ngày hay không, nhưng theo em nghĩ chắc là không khu đó có nó khu bảo tồn thiên nhiên của quốc gia.nên khả năng quy hoạch trồng cây ngắn hạn cũng khó.gây ô nhiễm nơi đó. Hiện tại em có người thân làm trong UBND xã Thống Nhất Đồng Nai thì hiện nay đang quy hoạch khu trồng rau với diện tích khá là lớn tại xã Gia Tân 1, bao gồm cơ sở hạ tầng, khu sản xuất, khu chế biến, hệ thống nước tưới tiêu, điện sản xuất ..... Em nghĩ anh nên đầu tư ở đây sẽ thuận lợi cho anh hơn. khi mà mọi thứ đều có sẵn.