Hỏi thông tin về trồng Gấc

• Thread starter nhtuan121281
  • Ngày gửi
Chào các anh chị,

Em quê ở Tiền Giang, muốn trồng 5 công (5 sào) gấc mà em chưa biết nhiều thông tin về trồng gấc. Nên anh chị cho phép em hỏi thông tin về trồng gấc như sau:
1. Xem trên mạng, thấy số lượng gốc gấc trong 1 sào ở các nơi không giống nhau. Ngoài bắc, có nơi 1 sào chỉ trồng 20 gốc, có nơi 1 sào trồng 50 gốc. vậy thực tế 1 sào trồng khoảng bao nhiêu gốc gấc? tại sao có sự sai khác lớn như vậy?
2. Công ty có hướng dẫn giúp em cách trồng và cách xây giàn không?
3. Trong nam gấc ra trái quanh năm, vậy em nên trồng vào mùa mưa hay lúc nào cũng được?
4. 1 gốc gấc giá bao nhiêu tiền?
5. Giống gấc này có phải giống gấc cao sản của nước ngoài không?
6. Giống này, 1 trái trung bình khoảng bao nhiêu kg?
7. Em trồng ra trái, công ty có thu mua hết không?
8. Công ty thu mua giá bao nhiêu tiền 1 kg?
9. Công ty thu mua trái hay mua phần cơm đã xấy khô?
10. Nếu mua phần cơm đã xấy khô, thì bao nhiêu tiền 1 kg?

Chờ hồi âm của anh chị.

Cảm ơn anh chị nhiều.

bác liên lạc vào địa chỉ email này:daotruong797@gmail.com. em sẽ hướng dẫn bác nhé.

Sao không phổ biến mà lại mật thư??

bác liên lạc vào địa chỉ email này:daotruong797@gmail.com. em sẽ hướng dẫn bác nhé.

Trồng gấc cũng là 1 cây trồng kinh tế. Mình chưa trồng, nhưng chú mình có trồng và thấy cũng kinh tế, nhưng chỉ là quy mô nhỏ.

Nếu công ty bạn, hay cánhân bạn có phương án cung cấp giống hay cơ hội hợp tác để phát triển thì cứ đưa trực tiếp lên trên này(theo thiển ý của mình) thì anh em có thể nhìn nhận và có thể bàn luận đóng góp để được nhiều thông tin bổ ích hơn.

Vài lời cùng bạn!

Back