hỏi về bệnh cây chuối tây

• Thread starter phanviettuan
  • Ngày gửi
ở đây đã có những bác đi trước và nhiều kinh nghiệm giúp e về vấn đề này vs
chẳng là e muốn chồng ít chuối tây.trước đây nhà e có chồng nhưng mà k biết sao mà cây cứ dần dần chết.k có quả cũng như k sinh sản ra cây con.e ko biết là bị sâu hay jo chất đất.trong khi chuối tiêu nhà e chồng thì k có vấn đề gì vẫn tươi tốt.vay nên mong các bác có minh nghiệm có thể giúp e.để e có thể thành chồng và cho ra quả thành công.xin cảm ơn các bác trc

không bác a. em đi làm thuê cày cuốc kiếm sống qua ngày thôi. vì học thấp với cả 1 miếng đất để cạp cũng ko có bác a. thế nên ai thuê gì làm đấy
năm nay khó khăn thất nghiệp dài dài

học thấp hay cao thì nó cũng k là gì bác ai.e cũng có học cao đâu.quan trọng do cách suy ngix của mình mà bác.e tính nuôi con lươn đấy mà bg đag mùa đông ngoài bắc lạnh thế này nên chỉ có thể lam bể chuẩn bị mọi thư gác lại năm sau phát triển tranh thủ học hỏi k biết có nên cơm cháo gì k chứ đi làm mãi mình k có gì của giêng mình cũng thấy buồn bác ah

học thấp hay cao thì nó cũng k là gì bác ai.e cũng có học cao đâu.quan trọng do cách suy ngix của mình mà bác.e tính nuôi con lươn đấy mà bg đag mùa đông ngoài bắc lạnh thế này nên chỉ có thể lam bể chuẩn bị mọi thư gác lại năm sau phát triển tranh thủ học hỏi k biết có nên cơm cháo gì k chứ đi làm mãi mình k có gì của giêng mình cũng thấy buồn bác ah
Thật ra như mình nói bữa trước ấy. bạn có thể cũng chưa hiểu ý mình hết tại sao mình bảo thuần xong đổ xuống ao ấy. vì nếu để nó mà lạnh cũng đỗ thị tèo hoặc bệnh hết. cứ chịu khó 1 mình 1 ngựa đi xem chơi chơi bạn a. khâu thuần quyết định 60% thành bại đó

Thật ra như mình nói bữa trước ấy. bạn có thể cũng chưa hiểu ý mình hết tại sao mình bảo thuần xong đổ xuống ao ấy. vì nếu để nó mà lạnh cũng đỗ thị tèo hoặc bệnh hết. cứ chịu khó 1 mình 1 ngựa đi xem chơi chơi bạn a. khâu thuần quyết định 60% thành bại đó
ah vâng nhưng đấy là mùa đông này thì thời tiết lạnh mình k nuôi đc phải k bác.nhưng năm sau tới mùa nuôi rồi thì mình kl cần đổ xuống cũng đc bác nhỉ.trah thu còn thời gian đang cố học đây bác ạ,chứ làm mà thất bại nặng quá thì chết công mình học hỏi

ah vâng nhưng đấy là mùa đông này thì thời tiết lạnh mình k nuôi đc phải k bác.nhưng năm sau tới mùa nuôi rồi thì mình kl cần đổ xuống cũng đc bác nhỉ.trah thu còn thời gian đang cố học đây bác ạ,chứ làm mà thất bại nặng quá thì chết công mình học hỏi

đúng vậy. có nuôi nó cũng có lớn đâu. mất công xử lý nhiệt độ rồi nó ít vận động dễ sinh bệnh. cho nó xuống ao vừa ngon lành vừa gây được lươn sang năm

đúng vậy. có nuôi nó cũng có lớn đâu. mất công xử lý nhiệt độ rồi nó ít vận động dễ sinh bệnh. cho nó xuống ao vừa ngon lành vừa gây được lươn sang năm

vâng thế nên e cũng chuẩn bị để năm sau nuôi chắc chỉ có cách thuần lươn thôi chứ ở đây e k thấy ngta có lươn nhân tạo thuần sẵn bác a.tìm hiểu thêm cả mấy cái cây chồng này nữa thêm kinh nghiệm lúc mình làm k vào thế bị động

Ok. hi hi. cái lươn sinh sản nhân tạo chắc ngoài mình chưa có. còn thuần để bán thì mình ko có rõ lắm. vì bắt được lươn con mà số lượng nhiều mình thấy cũng khoai khẩm, không đơn giản tý nào

vâng thế ms khả ngi chứ mình mua về nuôi xong joi có vấn đề thì k ổn

Hiện nay lươn sinh sản nhân tạo chỉ có 1 lượng rất nhỏ chủ yếu là lươn thuần thôi. mà mình nghĩ có chắc không đến lượt bạn

Back