hỏi về bồ câu

• Thread starter mrhien
  • Ngày gửi
mình có 1 cặp bồ câu gà, lứa trước đẻ 2 quả ấp 1 quả khẻ mỏ (chết) 1 quả ko trống. nay nó đẻ lại đc 1 quả nhưng 4 ngày rồi sau chưa thấy đẻ quả thứ 2 . xin ACE ai biết tư vấn giúp mình với. thân chào

_ thường thì mình đâm vỏ hột gà ra cho nó ăn

- rồi đi đến nơi làm cát xây dựng đem về 5kg là ok

_ còn bản không làm thì có thể đến cửa hàng thuốc thú y mua khoáng

tổng hợp cho gà và vitamin tổng hợp về cho em nó

Võ hột gà mình có cần phơi khô không vậy Bác Tấn Thành?
---------------
Ấp trứng là chuyện của bồ câu mái còn đẻ trứng là chuyện của con mái
Theo như bác mô tả thì con mái của bác có vấn đề rùi bác nên đổi con mái khác đi là vửa :D
Nhưng bác theo dõi thêm vài lứa ( khoảng 3 4 lứa)nữa hẳn quyết định nha bác vì lứa này để không tốt nhưng lứa sau này đẻ tốt thì cũng không sao ;)

Thay thì phải thay cả cặp chứ sao lại thay con mái được hả bác Hiền Béo, BC đơn phối mà

Last edited by a moderator:
Thay thì phải thay cả cặp chứ sao lại thay con mái được hả bác Hiền Béo, BC đơn phối mà
Không có gì là không thể cả bác ơi ?
Có kỹ sư chăn nuôi nào khẳng định với e là bồ câu không được thay 1 con thì nói em em sẽ chứng minh cho :D

up

Download Phan mem, Dich vu Thiet ke Website

HienBeo đang đăng đàn, cho mình hỏi: mình có diện tích 4.8 x3.8, muốn nuôi BC thịt thì bố trí thế nào là tối ưu nhất. Theo kinh nghệm của bạn thì từ 05 cặp giống, khoảng bao lâu sẽ đủ số lượng cho diện tích nêu trên?

HienBeo đang đăng đàn, cho mình hỏi: mình có diện tích 4.8 x3.8, muốn nuôi BC thịt thì bố trí thế nào là tối ưu nhất. Theo kinh nghệm của bạn thì từ 05 cặp giống, khoảng bao lâu sẽ đủ số lượng cho diện tích nêu trên?
ý bạn muốn bố trí là bố trí cái gì bác?
Bác nuôi thả tập chung thì mình không biết còn nếu nuôi theo kiểu mỗi cặp 1 ô thì bác cứ tình thử là biết liền chứ gì.
Mỗi chuồng là 50x50 và nhớ chưa nữa met ra để chừa đường đi
Còn nếu muốn hình ảnh cụ thể thì bác xem blog của bác bocaungocdien sẽ thấy rất rõ :huh:

các bác cho em hỏi , muốn xcho bồ câu đẻ đều thì phải làm sao đây , chim em đẻ có 1 trứng thôi

Back