hoi ve cach lam gian trong kho qua hoac dua leo !!!!!!!!!!

• Thread starter namnguyen
  • Ngày gửi
E du dinh trong khoang 6000 m ko qua va dua leo ! Nhung cach lam gian nhu tu xua la dung cay cha (tre ) de lam gian cho day leo ! Theo hien gio thi gia cha e thay hoi cao! E thay co noi dung luoi keo tu duoi len cho dayleo nhu vay co tiet kiem hon kg vay ? No co chac hon la dung cha(tre) kg vay? Hay co cach nao xin cc cao nhan chi dum e ! Xin cam on ratnhiu !:6^:

Anh ở đâu vậy. 1 mình anh mà trồng 6000m2 thì đuối như trái chuối, điên như cá chiên xù lun. Mình đang trồng 5000m2 bí đau chanh, hjện sắp thu hoạch, dàn thì làm bằng cây tràm, cao khoản 2m, cây cách cây 2,5m, cậm 2 cây tràm dựa vào nhau theo hình mái nhà, mua lưới về dăng lên tràm, gjá khoản 75k/1kg lưới thường, 120k/1kg lưới thái (xịn). Chổ bạn có tre thì mua tre cho rẻ, khôg có thì mua tràm, 4000m2 mà làm gjàn bằng tràm thì vốn tầm 15chai, gjá tràm 6k/1cây dài 2,5m. Mình ở tiền gjang, mún tham quan thỳ pấm mình

thk s a. mình o củ chi , tphcm .tại mình thấy lam gian bằng tre tốn chi phí cao . xem thử có cách nào khác kg .

mình thấy tre là rẻ nhất trong các loại vật liệu rùi, vừa chắc vừa bền, 1 cây tre chẻ ra đc nhìu thanh mà

làm gian thì trẻ em ở quê mình cũng biết làm, riêng khổ qua thì nhà e làm 1 xào nhưng làm thử 1 lần rồi bỏ, ngửi thuốc hư thận luôn, em còn fa... dưa leo thì làm bằng tre đi bạn, rẻ mà, chỉ cần làm cái sường chắc chắc thôi, còn lại thì kiếm nhiều nhành tre hoặc ngọn tre vứt lên ko thì mua lưới phế liệu về làm,xuống chỗ mình mình cho ít ngọn tre nà

xin cảm ơn các bác nhiều .

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cho e hoi ve cach ghep doi giong bo cau
    • Thread starter Khanh van
    • Ngày gửi
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • may bac cho e hoi ve trung bo cau
    • Thread starter bocauanhhung
    • Ngày gửi
  • nghi? hoc ve lam trang trai