Hỏi về cách nhân giống nấm

chienmdht

"Kiên nhẫn là dấu ấn của tình thương"
bạn trồng nấm rơm trong nhà hay ngoài trời vậy?mình cũng đang học cách trồng,bạn có kinh nghiệm gì k chỉ mình với.có cách nào liên lạc online nói chuyện được k nhỉ?
Chào bạn, tớ chưa làm nên chưa có kinh nghiệm gì đâu bạn ạ. Nếu tớ làm thì tớ sẽ làm ngoài trời.

đức hiếu

luôn luôn giữ nụ cười trên môi
Chào bạn, tớ chưa làm nên chưa có kinh nghiệm gì đâu bạn ạ. Nếu tớ làm thì tớ sẽ làm ngoài trời.
bạn chưa bắt đầu làm ak?khi nào làm có thể chia sẻ kinh nghiệm và kết quả của bạn xem thế nào nhé,t cũng rất muốn được học và có thể áp dụng để làm.t thấy trồng trong nhà có thể thu hoạch cao hơn đó bạn,cũng chỉ là t xem các chương trình về trồng nấm nên nói vậy chứ k phải t trồng.

Mình đang thí nghiệm phân lập một số loại nấm như nấm rơm, linh chi trắng ( thuỷ tiên), nấm bào ngư. Bước đâu mua một số dụng cụ như đèn cồn và các nguyên liệu để làm môi trường. Đã tiến hành được 3 ngày tơ nấm bắt đầu phát triển từ ngày thứ 2. Quá trình phát triển khả quan. Đã xuất hiện một mẫu bị mốc xanh đang theo dõi quá trình phát triển của các loại khác.
Làm giống đông trùng hạ thảo có tương tự k ban^^

T

tranPhuc

Guest
Không biết bài viết có còn ai quan tâm không nhưng mình vẫn trả lời thắc mắc của bạn
Kỹ thuật làm meo nấm hình thức ban đầu thì khá đơn giản nhưng kỹ thuật lại cực cao
Tại sao lại cao
Môi trường nuôi cấy đảm bảo vô trùng (vệ sinh tủ cấy, khử trùng giống cấy
Người cấy lắm rõ các thao tác cấy
Phòng cấy phải sạch sẽ kín gió

T

Trannhuhao

Guest
Cảm ơn bạn, mình vẫn thích nấm lắm, ko bao giờ bỏ đâu, chỉ có điều là đi đến đích hơi chậm vì nhiều cái khó tiếp cận.
Mình muốn mua ban đầu, sau đó muốn nhân giống cho chủ động.
tài liệu mình thử google rồi nhưng không thấy, toàn thấy hướng dẫn trồng chứ không thấy hướng dẫn nhân giống.
Bạn gửi giúp mình với, email của mình bạn còn không ạ? chienmdhtk4@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều!
E cung thich trong nam lam ma k biet cacach nhan giong bn cho minhf xin cach lamf voi. nhuhao.nhuhao@gmail.com e cam on nhiu ak.

Tưởng bạn thôi không quan tâm đến nấm nữa, hóa ra vẫn còn thích trồng nấm à!
1. Nhân giống nấm cũng không khó lắm, về thời gian thì còn phụ thuộc vào loại meo nấm bạn cần mua(meo cấp 1, cấp 2, meo giá môi), số lượng. mua với số lượng ít về trồng chơi như bạn thì các trung tâm người ta luôn có sẵn, không thì cần tử một đến ba tuần.
2. "học ở đâu, hoặc tìm tài liệu hướng dẫn ở đâu": goole (dân IT mà). "thử nghiệm thế nào": giống như trong tài liệu hoặc cách mà bạn thích.
Mình giửi vào mail cho bạn một số tại liệu tham khảo cho dễ hình dung nhé.
Bác cho em xin tìa liệu đó đuọc không email: ngohuy9193@gmail.com

Ai cần mùn cưa gỗ, mùn cưa cao su làm nấm thì alo mình nhé, mình tại Long An, có số lượng lớn mùn cưa cao su nhiều cần bán. alo mình sdt 0901058168 Hoàng Anh nhé, cảm ơn bạn đã đọc tin.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH