Hỏi về cách trồng gừng trong bầu???

• Thread starter vanvu121212
  • Ngày gửi
Chào mọi người,
Mình đang có một ý tưởng về trồng gừng trong bao. Mình có kế hoạch vào tháng 3 này sẽ trồng tại gia đình.
Nhưng mình vẫn chưa có nhiều kinh nghiệm về nó.. Có ai có kinh nghiệm thì giúp mình với???
Cám ơn mọi người rất nhiều

Cắt bao nhưng nên để lại để còn tiếp thêm đất trộn giúp củ gừng ăn nổi lên đẹp hơn, năng suất hơn. Trong quá trình trồng có 2,3 lần tiếp thêm.
Đục lỗ gần đáy chứ ko nên đục ở đáy để chống úng nhưng vẫn giữ đc một chút nước và giảm bị rửa trôi phân bón đặc biệt là mất đạm
Tớ mới trồng lần đầu nên không dám múa rìu qua mắt thợ, nhân tiện bác cho hỏi gừng bác trồng mấy tháng thì thu hoạch, trung bình mỗi bao được mấy kí, giá thành gừng tươi hiện tại chỗ bác là bao nhiêu k?

Tớ mới trồng lần đầu nên không dám múa rìu qua mắt thợ, nhân tiện bác cho hỏi gừng bác trồng mấy tháng thì thu hoạch, trung bình mỗi bao được mấy kí, giá thành gừng tươi hiện tại chỗ bác là bao nhiêu k?
Như ở chỗ Mình giờ khoảng 30k 1 kg gừng trâu 35 k gừng ta. Buôn thì chắc 20 gì đấy. Ko rõ lắm

em đang định trồng gừng trong bao, mà ko bít nên nên trồng vào bao loại gì (kích cỡ bao..), giá cả như thế nào? và mua ở đậu ạ? a chị nào bít chỉ e với nhé, em ở pleiku ạ

em đang định trồng gừng trong bao, mà ko bít nên nên trồng vào bao loại gì (kích cỡ bao..), giá cả như thế nào? và mua ở đậu ạ? a chị nào bít chỉ e với nhé, em ở pleiku ạ
Chào bạn, theo mình thì bao gì cũng được. Quan trọng là mình kiểm soát ẩm độ trong bao và bao không lưu giữ mầm bệnh

Mình cũng đang dự định trồng 10.000 bao gừng, đã đi học tập một số mô hình tại Đồng Nai, mua phân, tro trấu tại Lộc Ninh, và có bảng chiết tính cụ thể bằng Excel cụ thể chi phí tuy nhiên từ lý thuyết đến tực tế vẫn còn nan giải lắm bạn ah! có gì cứ liên lạc với mình qua địa chỉ Mail: phamtuanspkt@gmail.com mình gửi bản Excel cho bạn dễ chiết tính và thay đổi theo tình hình cụ thể chứ bản mình up lên là word nên khó nhìn , hiện mình đang công tác trong lĩnh vực quản lý dạy nghề tại Bình Phước. Chúc bạn thành công!
Chào anh. anh có thể cho e xin bản ex được không ? tuandungmq@gmail.com

mua giống gừng trâu ở đâu vậy các bác, bao nhiêu k 1 kg vậy. nếu tính đầu ra thì gừng trâu và ta cái nào hơn

Back