Hỏi về cách vận chuyển cây phật thủ về miền trung

• Thread starter hoangvuly
  • Ngày gửi
Các anh chị giúp với. Tình hình là e mua 50 chậu cây phật thủ ở hòa đức hn. Mà chủ vườn bảo tự tìm xe chuyển. Vậy các anh chị nào biết có cách nào chuyển không ạ. Nói thật với ac là thuê xe từ đà nẵng ra hà hội họ lấy tiền ghê quá. Em định chuyển bằng tàu hỏa mà chưa biết cách thức và giá cả sao. Nên mạo mụi lên đây hỏi anh chị nào biết thì giúp e với. Em chân thành cảm ơn..

Cây phật thủ của bác lấy có hình thức quy cách thế nảo?

Bác cứ ra ga đà nẵng... công ty đường sắt họ có dịch vụ này mà...

Cái chính là khi chuyển cây số lượng lớn như thế... nhà vườn họ có hỗ trợ đóng cây đảm bảo ko bị nhân viên giao nhận vặt trộm quả hay không?

Chính vì thế mà nhà vườn họ đẩy cho bác tìm xe... để bác và nhà xe tự chịu trách nhiệm với nhau.

Gửi thì dễ,về Đn còn nguyên bản ko thì khó lắm..

Trên HN xe về ĐN chỉ mất hai ngày... gửi xe nhét cốp nóng chắc khó,có lần mình làm việc với viettel họ chuyển thường cây đinh lăng... 5 ngày.. mà 500k/cây nặng khoảng 20 kg cao hơn mét... bác thử hỏi bên CPN hay bên xe tải xem... Nếu thực sự cần gấp bác báo lại... Em đăng bài bên xe cộ vận tải dùm bác ..họ vận chuyển chui ko qua công ty lấy cước phí có khi sẽ rẻ hơn... chỉ sợ ko có xe hợp thời điểm thôi

Back