Hỏi về Cẩm Tú Cầu

• Thread starter quocanh611
  • Ngày gửi
Hiện nay mình đang có mấy hạt Cẩm Tú Cầu
Mình muốn hỏi cụ thể xem phải trồng và chăm sóc như thế nào
Mình chưa từng trồng loại này bao giờ
Hiện mình ở Hà Nội ,trời tương đối mát,thấy cũng tương đối phù hợp thời tiết để trồng loại cây này rồi :)
Mong các bạn chỉ giúp cách trồng
Thanks

Lâu lắm rồi mình đọc báo khoa học thấy nói hoa cẩm tú cầu có thể gây ngứa dị ứng . Thậm chí nhai lá có thể gây ngộ độc vì thế nhà bên cạnh trồng trên lan can nở rất đẹp nhưng chả dám xin giống về trồng vì mình rất hay bị dị ứng . Nhà bạn có trẻ con thì chú ý nhé . Trẻ con hay hái hoa rồi mớm mớm nhai nhai thử lắm đấy.

cẩm tú cầu dễ trồng lém bạn ơi,bạn cứ dâm mấy hạt đó,rùi tưới nước bình thường, là cây sống áh,nó là loài chịu đươv khắc nghiệt và khi tưới nước thì bạn ko bao giờ sợ úng cây hít cả,NGOÀI RA bông nó có nhìu màu khác nhau phụ thuộc vào độ ph của đất,cụ thể là đất có độ ph nhỏ hơn 7<đất chua> thì hoa có màu lam,nếu đâất =7<trung tính>thì hoa có màu trắng sữa rất đẹp,còn ph lớn hơn 7<kiềm>thì hoa có màu hồng hoặc màu tím,bởi vậy bạn muốn hoa mình có mau gì thì bạn điều chỉnh độph của đất thì bạn sẽ có màu hoa như ý mình àh.chúc bạn thàh công,mà nhớ rằng TẤT CẢ CÁC BỘ PHẬN CỦA CẨM TÚ CẦU ĐỀU MANG TRONG MÌNH 1 LƯỢNG ĐỘC TỐ,NÊN KHI TRỒNG BẠN HÃY CẨN THẬN!!:(

không bít phải là loại này không, chứ hồi trước em gửi người mua ở đà lạt mấy cây về trồng ở sài gòn, không lên được cây nào cả. hihi, chắc là do khí hậu

đúng rồi đó alợi,như e nói màu của hoa dựa vào độ ph của đất,bởi vậy muốn hoa màu gì thì ta điều chỉnh độ ph là ok liền
---------------
nhưng mà hình như nó chỉ thích hợp ở đà lạt,theo e được bít thì ở đlạt nó sống hoang dại lun đó,ngoài tự nhiên có rất nhiều,e nghĩ chắc nó thích lạnh!!hì

Last edited by a moderator:
thì mình lên đà lạt thấy bông nó đẹp quá nhưng mua không tiện, sau này khi có dịp, liền gửi người ta mua giùm.
không biết ở sài gòn có bác nào trồng cây này được chưa, và có nhân giống không ?

Cây này ở tỉnh nào cũng có . Cái này mình đảm bảo . Nhất là HCM . Ngay cả một số tỉnh lẻ như QN còn có thì HCM chắc chắn đầy . CÓ điều mình ko biết chỗ mà mua thôi

Cây này ở tỉnh nào cũng có . Cái này mình đảm bảo . Nhất là HCM . Ngay cả một số tỉnh lẻ như QN còn có thì HCM chắc chắn đầy . CÓ điều mình ko biết chỗ mà mua thôi
anh Dế nói sao ý,quê e ở Nha Trang,mà e hổng thấy cây cẩm tú cầu nào đâu

Back