• HỎI VỀ CÂY MÍT GIAI MIỀN BẮC

Thảo luận trong 'Kỹ thuật trồng trọt' , 7/9/16

1. Ductb

Ductb Nông dân nghèo

trồng mít bằng hạt 3 năm ra quả là bình thường. lấy hạt gần cuống để nhân giống cây vừa nhanh ra quả vừa ko thoái hóa

2. VuHiVy

VuHiVy Nhà nông tập sự

E cũng thích mít dai miền bắc. Còn mít thái E thấy ăn bở và k ngọt lắm. Chỉ dc cái đẹp mã.

xoandaohpDuctb thích bài này.
    3. trongvan1989

trongvan1989 Nông dân nghèo

Vì thế mà mít mùa bao giờ giá cũng cao hơn với lại kg có đủ hàng để bán..mình lứa vừa rồi trồng được ít cây mà kg có thời gian chăm sóc nên cây còn nhỏ xíu àh

4. phan loan

phan loan

mình thấy bà mình trồng mít ít chăm sóc lắm nha, nhưng trái khi mùa nào cũng sai quả. Hay bà chăm mà mình không biết ta :):):)

5. trongvan1989

trongvan1989 Nông dân nghèo

Có thể do đất chỗ nơi bà bạn trồng rất tốt hợp với cây mít. Ngày xưa chỗ mình người ta cứ trồng xong để vậy nhưng gặp chỗ đất ẩm ướt cây nhanh lớn nhanh ra quả còn chỗ nào đất đỏ khô cằn cây còi cọc chậm lớn lâu ra quả lắm nhà mình cũng có hai dạng đất như vậy nên mình nghĩ thế

6. phan loan

phan loan

Chắc đúng vậy á. Trồng cây ăn quả mà hợp đất thì chả mấy chốc mà có quả :):). Thế mới nói, nếu muốn trồng cây ăn quả để kinh doanh thì việc đầu tiên là tìm hiểu xem đất chỗ đó có phù hợp với loại quả mà mình tính ươm hay không hì.