Hỏi về cây mít thái, mít siêu sớm

• Thread starter hainh286
  • Ngày gửi
Em chào các bác ạ, em quê Hưng Yên. Em có một mảnh vườn rộng khoảng 525m2 em định trồng mít thái liệu có hiệu quả kinh tế k ạ? Có bác nào ở hưng yên tư vấn giùm em nên trồng loại cây này hay cây khác có giá trị kinh tế hơn với. Tiện thể cho em hỏi mít ở hưng yên thì tiêu thụ có tốt k ạ, giá khoảng bn 1kg. thanks!!!

Mình thì ở trong nam nên không biết chỗ bạn như thế nào. Ở chỗ mình thì hiện tại lái đến tận nhà mua từ 4-5k/kg. mít thái dể trồng và ít công chăm sóc, nhanh ra trái . Nhà mình chỉ trồng trên chục cây có cây đến 11-12 trái, mỗi trái khỏang 20kg, có cây thì ngon nhưng cũng có cây dở

Mình thì ở trong nam nên không biết chỗ bạn như thế nào. Ở chỗ mình thì hiện tại lái đến tận nhà mua từ 4-5k/kg. mít thái dể trồng và ít công chăm sóc, nhanh ra trái . Nhà mình chỉ trồng trên chục cây có cây đến 11-12 trái, mỗi trái khỏang 20kg, có cây thì ngon nhưng cũng có cây dở

Mít thái mấy năm thì cho quả hả bác. em còn ít tuổi lắm lên xưng hô vậy.

Mít thái mấy năm thì cho quả hả bác. em còn ít tuổi lắm lên xưng hô vậy.

Bác lên đại học nông nghiệp 1 mà mua nhiều như quân nguyên. năm thứ 2 đã cho quả nhưng nên bỏ đi. chắc năm thứ 3 là để được nếu cây cao to nên để quả gốc những năm đầu sau mới để quả cành

Chào các bạn!
Mình ở Nam Định. Mình cũng thích trồng cây Mít siêu sớm này mà không biết mua giống ở đâu. Bạn nào ở Nam Định biết thì chỉ giúp cho...
Xin cám ơn!

Back