hỏi về chanh không hạt

• Thread starter buithuan_28
  • Ngày gửi
tình hình là em có trồng 30 cây chanh không hạt. giống mua ở chợ cây trường đại học nông nghiệp hà nội bây giờ đã có quả,quả rất to mã đẹp. nhưng tại sao có rất nhiều hạt và hạt rất to.xin anh chị trong diễn đàn giúp em giải thích với ạ.

tình hình là em có trồng 30 cây chanh không hạt. giống mua ở chợ cây trường đại học nông nghiệp hà nội bây giờ đã có quả,quả rất to mã đẹp. nhưng tại sao có rất nhiều hạt và hạt rất to.xin anh chị trong diễn đàn giúp em giải thích với ạ.
Bạn chụp hình lá và cắt trái chanh ra cho mn xem nào

Mua phải giống đểu rồi, mĩnh nghĩ b bị người ta mang danh cây trường đại học nông nghiệp hà nội để bán cho bạn, 99% b bị lừa rùi

Bạn chụp hình lá và cắt trái chanh ra cho mn xem nào
đây là hình lá và quả chanh.xin mọi người giải thích cho

bị lừa rồi đó b, chanh này to như trái cam, nhiều hạt, dân ng ta k chuộng đâu, chia buồn, a mà b trồng chanh chiết hay ghép vậy, có thể ghép lại toàn bộ vườn chanh bằng giống chanh khác cũng được

đây là hình lá và quả chanh.xin mọi người giải thích cho
Bạn trồng bao nhiêu cây vậy? Nếu bạn trồng hằng trăm cây mà cây nào cũng bị như thế này thì khả năng mục ghép được lấy từ chanh khác, còn một vài cây bị như vậy thì nó bị đốc trong quá trình lấy mục ghép, do trong quá trình chọn mục ghép, ngta chọn từ cây mẹ mục chồi giữa tán cây nên khả năng bị đốc, chanh này thì bán lẻ cho ngta ăn bình thường, nếu có hạt như vậy thì khả năng bạn bán không được giá bằng chanh không hạt rồi, với gốc chanh này của bạn, bạn có thể cắt ngang gốc để ghép chanh không hạt lên, rất là tốt đó.
Nhìn thấy cây chanh bạn ph triển không được khỏe lắm, bạn nên đọc thêm tài liệu để chăm cho cây được xanh hơn nhé. Thân!

xin cảm ơn các bác.chắc em để vụ sau xem tình hình thế nào đã. vì đây là năm đầu có quả.cây này em trồng là cành chiết hay dâm gì đó chứ không phải cây ghép

Mình cũng đang định lên ĐH Nông nghiệp mua tranh không hạt về trồng. cho hoi bạn mua trong trường hay ở ngoài trường vậy?

xin cảm ơn các bác.chắc em để vụ sau xem tình hình thế nào đã. vì đây là năm đầu có quả.cây này em trồng là cành chiết hay dâm gì đó chứ không phải cây ghép
uk bị cả vườn lun hả, nếu toàn bộ là chanh chiết thì lên đấm chết cha bọn bán giống đi, lừa đảo, b biết ghép mắt không, đi học về cải tạo lại đi. Chanh đó bán không được đâu, gặp mình thì mình cũng k mua rồi, trái thì rõ to, hạt nhiều

mình mua ở bên ngoài trường mà ở trong trường chắc cũng vậy thôi.
chắc phải ghép lại rồi vì để như vậy chanh cũng chẳng ra chanh. cam chẳng ra cam thật chán quá

E bên cây giống hoA kiểng Ba Mẵng ! Xin chia sẽ : nhìn lá giống chanh bông tím( chanh núm) lâ chanh k hạt dầy chót lá ko nhọn mà nó bo tròn màu xanh đậm hơn chanh thường.thị trường bây giờ có loại chanh Úc rất giống chanh k hạt, phân biệt qua lá, lá chanh úc to và mỏng.. Vài điều chia sẽ thân...!

Back