hỏi về chất lượng cám japfa. ae nào đã dùng cho ý kiến

• Thread starter cungcapgagiong
  • Ngày gửi
hiện tại minh2 chuẩn bị nuôi gà vào d0o7t5 tết này. trước giờ mình chuyên cho ăn cám cagill. mong những ai và trang trại đã nuôi gà ta mình đã cho ăn cám japfa rồi cho mình chút ý kiến về chất lượng cám củng như tính ổn định của nó. thân. và cho hỏi nếu so sánh cám của japfa vói con cò hoặc cagill thì như thế nào. cám ơn ae đã đọc.mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm và cho biết loại cám nào hiệu quả nhất.

Trên thị trường thì Cargill với Conco là số 1; muốn gà tăng trọng nhanh, thịt ngon thì dùng Conco; muốn gà ít bệnh tật thì dùng cám Cargill.

fapja dùng được đấy nhưng không tránh được gà bị bệnh, nếu có điều kiện thì mình khuyên bạn nên tự trộn sẽ đảm bảo chất lượng hơn.Nhà mình nuôi 2 năm trở lại đây tiền thuốc cho gà gần như là không mất.

cam japfa là tốt rồi,nhưng bạn nên dung cám trộn ngô+đậm đặc gà thịt cho gà ta lai sẽ tốt hơn nhiều(tăng trọng nhanh hơn,chất lượng thịt ngon hơn,gà ít ốm hơn,giá thành hạ hơn...)

cám ơn các ae đã cho ý kiến. tại mình thấy cám japfa mắc hơn nhưng ko biết rõ chất lượng lám nên xin ý kiến của mọi người

neu ban muốn tự trộn cám thì trên diễn đàn chăn nuôi mình đã đưa lên cthuc trộn cám gà các lưa tuổi đấy .còn gà it bẹnh là bởi vì cám trong nhà máy sx đều có trộn kháng sinh cả nên gà ít bệnh hơn thôi .mình còn rất nhiều ct cho gà vịt cút và quy trình sx cám của nhà máy định đưa lên nhưng k thấy ai quan tâm cả nên thôi k đưa lên nữa:botay:

neu ban muốn tự trộn cám thì trên diễn đàn chăn nuôi mình đã đưa lên cthuc trộn cám gà các lưa tuổi đấy .còn gà it bẹnh là bởi vì cám trong nhà máy sx đều có trộn kháng sinh cả nên gà ít bệnh hơn thôi .mình còn rất nhiều ct cho gà vịt cút và quy trình sx cám của nhà máy định đưa lên nhưng k thấy ai quan tâm cả nên thôi k đưa lên nữa:botay:

Anh tạo thêm chủ đề trộn công thức cám cho xem với, đang cần mà nguồn nghiên liệu của địa phương không phù hợp. Có gì tư vấn thêm nha. ^_^

P/s: Riêng cám con cò, cargill, japfa, dehues, UP, Anco, Cp,....thuộc hàng cám ngoại nên chất lượng ở mức trên với những công ty trong nước. Phần giá cả phù thuộc vào hệ thống ĐL bán ra, nếu nhìn chính sách không có khoảng cách xa từ 5.000 -10.000 đ/bao.

Một điều khuyên bạn, nên mua tiền mặt và "cố thương lượng" với Đại lý, bạn cứ thử 1 vòng rồi sẽ thấy giá cả khác biệt! .

Anh tạo thêm chủ đề trộn công thức cám cho xem với, đang cần mà nguồn nghiên liệu của địa phương không phù hợp. Có gì tư vấn thêm nha. ^_^

P/s: Riêng cám con cò, cargill, japfa, dehues, UP, Anco, Cp,....thuộc hàng cám ngoại nên chất lượng ở mức trên với những công ty trong nước. Phần giá cả phù thuộc vào hệ thống ĐL bán ra, nếu nhìn chính sách không có khoảng cách xa từ 5.000 -10.000 đ/bao.

Một điều khuyên bạn, nên mua tiền mặt và "cố thương lượng" với Đại lý, bạn cứ thử 1 vòng rồi sẽ thấy giá cả khác biệt! .
mình đã tạo chủ đề ở bên chăn nuôi rồi nhưng k thấy ai cần nên mình k đưa lên nưa thôi .còn ct cám của mình có là của một trong những cty
bạn nêu nhưng vì lien quan tới p luật nên mình k tiện nói tên .và nhân đây mình cũng nói luôn là tự sx cám k khó như mọi người nghĩ đâu ,các cty hơn chúng ta tự sx ở chổ là luôn ổn định về độ đạm ,năng lượng độ ẩm vì thế họ có thể bảo quản lâu .còn chúng ta tự sx thì các chỉ số chênh lẹch 1 2% là chuyện thường nhưng bù lại giá thành cám giảm một cách rõ rệt .còn sx cám tự dùng cho trang trại của mình thì chỉ nên sx cám dung cho khoang 2 3ngay thì chất lượng k hề thua kém cám của nhà máy

Cám cho gà

Theo kinh nghiệm của minh thì bạn nên dùng thức ăn của công ty De Heus: gà tăng trọng nhanh, chân vàng, ít bệnh tật... đặc biệt đội ngũ kỹ thuật thị trường của công ty rất nhiệt tình, họ sẽ cùng bạn giải quyết những khó khăn của bạn bất cứ lúc nào khi ban cần. Đôi điều trao đổi cùng bạn!

Theo kinh nghiệm của minh thì bạn nên dùng thức ăn của công ty De Heus: gà tăng trọng nhanh, chân vàng, ít bệnh tật... đặc biệt đội ngũ kỹ thuật thị trường của công ty rất nhiệt tình, họ sẽ cùng bạn giải quyết những khó khăn của bạn bất cứ lúc nào khi ban cần. Đôi điều trao đổi cùng bạn!

Nhiều ngô thì da mới vàng, nếu cho ăn cám trộn mà da vàng thì công thức như vậy không phải là công thức chuẩn để nuôi gà.

bác nào biết loại cám đậm đặc cho gà thịt có những loại nào ko ? trước giờ em toàn trộn thức ăn cho gà bằng đậm đặc cho heo. mong các bác tư vấn giùm em

cám đậm đặc cho gà tí cẩm mỹ, cám con cò, japfa có hết đó bạn

Cám đậm đặc cho gà

Công ty De Heus có loại cám ĐĐ cho gà loại 8000 rất tốt đó bác

A Hoàng ơi, cho em xin giá Gà lai nòi với gà Tàu chân vàng 1 ngày tuổi trại anh nhé. em định nuôi 150 em . em tính lên đó bắt nè . gà nhà em bán sắp hết rồi. và cho em hỏi gà bán chưa hết nhập gà con về úm được ko hay fải bán hết gà lớn mới được. vì chuồng úm gà cách ly với vườn gà to

Cám Japfa về gà là số 1, tăng trưởng nhanh, nặng cân, lông mượt, gà ít bệnh tật, mình nuôi 10 nghìn gà và nuôi 10 năm nay rồi đều dùng cám Japfa. Về cám lợn thì Japfa cũng rất tốt vì có dây chuyền công nghệ mới tại Hòa Bình.

Đúng rồi đó. Cám gà của Japfa là số 1 rồi. Trên thị trường hiện nay cám gà Japfa ko có đối thủ. Về cám lợn Japfa có dây truyền công nghệ mới tại Nhà máy Hòa Bình đưa cám Japfa lên top đầu ko kém gì Cargill, CP, AF hay Deheus cả. Mình đang chăn 5000 gà thịt, 5000 gà đẻ và 300 lợn đều dùng cám Japfa rất ổn định. Cám gà thì lông mượt, phán đen, chân vàng, thịt thơm ngon. Lợn đỏ thịt, da hồng nạc nặng cân, thương lái rất thích.

E đang nuôi 200 lợn thịt.định cho ăn cám japfa,các bác cho e ý kiến về chất lượng cám lợn của japfa
»
Các.bác nào đã dùng cám japfa,cho e xin ý kiến về chất lượng cám japfa

Back