Hỏi về chim bồ câu

• Thread starter CaVanTuan
  • Ngày gửi
Nhờ các bác có kinh nghiệm về chim bồ câu chỉ giúp. tháng 4/2016 mình có mua 6 đôi chim BC đang đẻ về nuôi (khi mua mình cũng có nói là mua chim BC đang đẻ,người bán cũng khẳng định đây là chim đang đẻ) trong đó có 3 đôi chim bồ câu pháp, 3 đôi chim bồ câu ta.Sau khi mang về nuôi thì có 3 đôi đã đẻ và nuôi được vài lứa rồi, còn 3 đôi còn lại ( 2 đôi BC pháp,1 đôi BC ta) đến giờ vẫn chưa thấy đẻ,giờ thang 11 rồi (tính ra là 7 tháng).theo các bác nguyên nhân tại sao 3 đôi này không đẻ, xử lý 3 đôi này như thế nào,xin chân thành cám ơn.

Nhờ các bác có kinh nghiệm về chim bồ câu chỉ giúp. tháng 4/2016 mình có mua 6 đôi chim BC đang đẻ về nuôi (khi mua mình cũng có nói là mua chim BC đang đẻ,người bán cũng khẳng định đây là chim đang đẻ) trong đó có 3 đôi chim bồ câu pháp, 3 đôi chim bồ câu ta.Sau khi mang về nuôi thì có 3 đôi đã đẻ và nuôi được vài lứa rồi, còn 3 đôi còn lại ( 2 đôi BC pháp,1 đôi BC ta) đến giờ vẫn chưa thấy đẻ,giờ thang 11 rồi (tính ra là 7 tháng).theo các bác nguyên nhân tại sao 3 đôi này không đẻ, xử lý 3 đôi này như thế nào,xin chân thành cám ơn.
Ban thu doi con duc cua may doi chim do xem.minh cung co mot vai doi de muon nhung khi doi dc nua thag no bat dau de.chuc ban thah cong.

3 đôi còn lại ( 2 đôi BC pháp,1 đôi BC ta) đến giờ vẫn chưa thấy đẻ,giờ thang 11 rồi (tính ra là 7 tháng).theo các bác nguyên nhân tại sao 3 đôi này không đẻ, xử lý 3 đôi này như thế nào,xin chân thành cám ơn.
Đó là những đôi đực. Bạn cứ làm thịt hết cả đi.

7 tháng mà không đẻ thì nó thuộc loại bồ câu thiến , thịt ngon lắm á.
Nói chứ 3 đôi kia đã đẻ được thì bạn để chim non đó mà làm giống. Giống tự lựa , tự nuôi lên là tốt nhất. Nếu sợ trùng huyết thì trống cặp này ghép với mái cặp kia là ổn ( để giống 2 hoặc 3 cặp đến khi bắt đầu đẻ thì đổi trống mái ). Kinh nghiệm của mình thì nuôi trống già với mái tơ ghép thành 1 cặp là ok nhất

Bạn tìm cái chuồng rộng thả 3 đôi không đẻ lẫn vào xem chúng ra sao để xác định lại giới tính sau đó tùy cách xử lý để như vậy nuôi tốn công.

Bạn tìm cái chuồng rộng thả 3 đôi không đẻ lẫn vào xem chúng ra sao để xác định lại giới tính sau đó tùy cách xử lý để như vậy nuôi tốn công.
Chuẩn.

khả năng là 3 đôi đực,b nên mua thêm 6 con mái đẻ về ghép lại là được

Back