Hỏi về con gì bắt gà và chỉ ăn nội tạng

• Thread starter HoangNguyen123456
  • Ngày gửi
Chào các bác
Chuồng gà nhà em trên đồi thỉnh thoảng bị con gì đó vào bắt gà, đặc biệt là nó chỉ ăn mỗi nội tạng, các bộ phận khác còn nguyên

Em đã thử thắp đèn cả đêm, yên ắng được một thời gian, giờ lại thấy nó vaò ăn. Có bác nào biết là con gì không ? cách xử lý thế nào ? Không nó thịt hết đàn gà mất. Cảm ơn các bác

làm bẫy thôi bác ơi , nếu chuồng gà nhà bác mà ít lối cho nhưng con thú nhỏ có thể chui lọt thì làm bẫy vòng ( đạp lên bẫy là dính ) . Cần thì thêm bẫy thòng lọng xiết cổ hoặc làm bẫy lồng, dạng bẫy chồn có 2 ô , 1 ô để con gà còn sống bình thường , 1 bên nhốt thú bẫy được . Cái con gì ăn lòng gà ấy là 1 con dạng nhỏ thôi : chuột , cầy , chồn hoặc có thể là mèo . Nó nhỏ nên sau khi cắn cổ nó k thể ăn hết con gà thì sẽ ưu tiên ăn bộ lòng trước . Dù sao chăng nữa mình cũng nghi là chồn hoặc cầy nhỏ thôi , vì mèo hoang hay mèo rừng nó k khoái bộ lòng lắm.

Tôi o Sài Gòn nuôi vài con chim cảnh, chuột nó cắn gãy nan long, nó cũng ăn nội tạng,

Chó, gà, gặm nhấm đều thích nội tạng. Nhà mình có con chó lai Bắc Hà aka chuyên ăn gia cầm. Gà ăn đói cũng mổ đít rồi rút ruột, nhất nuôi dày. Chuột thường bắt nạt gà bé thôi, hoặc đánh hội đồng nhỏ lẻ một con to.

Theo tớ chứng kiến thì "ông tí " là kẻ ăn nội tạng gà..lúc trước nhà mình nui gà ..ban đêm nghe tiếng gà toát.lúc sau ra thì thấy một con gà bị chết weo..gà bự nhé..cổ nó bị đứt gần lìa fía dưới..thấy ngạc nhiên wá...em cầm con gà lên thì con chụt bên trong con gà chui ra..giựt hết cả mình...lúc đó mới biết lũ chụt gê đến nhường nào

Thế ra chắc nhiều loại con chỉ ăn lòng rồi, hoặc là dễ ăn nên nó ăn trước, no không ăn được thứ khác nữa, bẫy chắc được 1 vài con thôi không thể hết được. Tôi có xích một con chó bên cạnh chuồng nhưng chắc chưa đủ để dọa nó, phải bắt được một con nhốt dọa chúng như bác htac nói may ra ăn thua

Chó, gà, gặm nhấm đều thích nội tạng. Nhà mình có con chó lai Bắc Hà aka chuyên ăn gia cầm. Gà ăn đói cũng mổ đít rồi rút ruột, nhất nuôi dày. Chuột thường bắt nạt gà bé thôi, hoặc đánh hội đồng nhỏ lẻ một con to.
chính xác là con chuôc cống bạn mà k bắt được thì có đêm nó ăn sạch luôn ấy? tìm hag chúng mà bắt bạn ơi?nhanh tay nha

Gà có bị mất mắt ko bạn.vì chuột cắn gà sẽ ăn phần mắt + phần nội tạng của gà nhé

Cuối cùng phát hiện đúng là chuột bạn ạ, giải pháp là thắp bóng điện cả đêm thấy đỡ bị hơn rất nhiều, thỉnh thoảng lắm mới bị lại

mua lưới về làm chuồng, t cũng bị nó xơi vài con ngan đen. ức khỏi nói! Làm chuồng lưới cũng phải biết chọn đủ 2 loại làm nền, thành bên để bền.

mua thuốc diệt chuột đi,chuột ăn chết mà gà ăn ko chết đó

Con mèo đó bạn , gà vịt nhà mình nuôi nó toàn vào cắn cổ chết rồi ăn ruột gan mất mình rình đập chết mấy con .

gà em cũng bị ăn nội tạng. em rìng 2 đêm thì thấy chuột cắn gà chết và ăn vùng đầu còn con mèo nó ăn nội tạng

Nhiều con lắm. Chó, chồn, cầy, chuột...
Làm cái bẫy lồng. Bỏ gà choai vào làm mồi
Tháng trước em bẫy được 2 con chồn. Đem nấu măng. Ngon tuyệt hảo

Back