hỏi về con giun quế

• Thread starter hoangluanls
  • Ngày gửi
Bác nào đang nuôi giun quế hoặc sư phụ nghề nuôi giun quế cho cháu hỏi là trong quá trình. Nuôi giun quế có cần phải xáo trộn các luống nuôi nhằm tránh cận huyết thoái hóa giống ko Ah

Sao mà bỏ vậy anh. Cho em biết lý do dc ko
Tiền cá quá tiền cơm a ơi! nuôi mà đi mua phân bò thi thua rồi... để tiền đó mua cám cho gà ăn còn hơn là mua phân rồi tốn công nuôi rồi lại cho gà ăn=> chia tay trùn quế từ đó! :D
ừ mình thật sự muốn mua ... vì ỡ chỗ mình giờ chả thấy ai nuôi nó nữa ....số đt mình là 01652252953
Đợt đó e mua trên củ chi! 4k/kg sinh khối ( giá năm trước) gửi xe đò về xuân bắc luôn. Nge đâu bên xuân tâm cũng có bán mà 10k/kg sinh khối (chát hơn cả sung :D)

Tiền cá quá tiền cơm a ơi! nuôi mà đi mua phân bò thi thua rồi... để tiền đó mua cám cho gà ăn còn hơn là mua phân rồi tốn công nuôi rồi lại cho gà ăn=> chia tay trùn quế từ đó! :D

Đợt đó e mua trên củ chi! 4k/kg sinh khối ( giá năm trước) gửi xe đò về xuân bắc luôn. Nge đâu bên xuân tâm cũng có bán mà 10k/kg sinh khối (chát hơn cả sung :D)
xuân tâm chỗ nào vậy bạn mình ở xã xuân hưng sát bên xuân tâm luôn á ... bạn có số đt ko cho mình đi

hic hic...e mất số rồi! người quen hỏi giá giùm thì 10k/kg sinh khối nên k quan tâm luôn! nge đâu ông này nuôi cá có tiếng bên xuân tâm!:cool:
ohm hic hic

Lạc đề loãng topis , .
Giun quế có con bé ,con to , con dài , con ngắn , nuôi nhiêu không cận huyết mới là lạ .

Bác nào đang nuôi giun quế hoặc sư phụ nghề nuôi giun quế cho cháu hỏi là trong quá trình. Nuôi giun quế có cần phải xáo trộn các luống nuôi nhằm tránh cận huyết thoái hóa giống ko Ah
Giun quế nó sinh sản nhanh như vậy thì tránh làm sao đc cận huyết. Vấn đề này hãy để các nhà khoa học nghiên cứu đi.thay vào đó chúng ta hãy tập trung vào kỹ thuật nuôi để cải thiện và tăng năng xuất ,sản lượng của con giun là hay nhất

Back