hỏi về công thức làm cám cho lợn, gà , cá

• Thread starter nguyễn mạnh công
  • Ngày gửi
em muốn mua công thức sản xuất cám viên mad được các doanh nghiệp sản xuất áp dụng . ai biết chỉ cho em với . em xin cảm ơn

Cho dù bạn có công thức của người khác,
có thể bạn không có lời khi áp dụng công
thức ấy bằng mua thức ăn của họ. Lý do là
họ có nguyên liệu rẻ, còn nguyên liệu ấy
ở nơi bạn, thì lại đắt.

Muốn tự làm thức ăn chăn nuôi, phải biết
tận dụng nguyên liệu nơi mình ở thi mới
có lời hơn đi mua thức ăn đã làm sẵn.

Nguyên tắc làm thức ăn chăn nuôi là:
1- Tìm các nguồn nguyên liệu Đạm, Bột,
rau xanh, muối khoáng, rẻ, ổn định ở
nơi mình chăn nuôi.
2- Tra tìm tỷ lệ Đạm, Bột, Rau xanh,
Muối khoáng cần thiết cho vật nuôi, theo
tâi liệu tiếng Việt và tiếng Anh trên
Internet.
3- Tra tìm tỷ lệ Đạm, Bột trong nguyên
liệu mình mua về, cụ thể là Đậu Nành, Bột
Cá, Gạo, Ngô, Sắn, Rau, Cỏ. Tài liệu trên
Internet rất sẵn.
4- Căn cứ vào 2 tỷ lệ trên, tính ra tỷ lệ
phối trộn, và giá thành thức ăn chăn nuôi.
5- Nếu giá thành không thấp hơn đáng kể
so với giá thức ăn mua, thì không làm.

Nếu gần biển nên tận dụng nguồn cá tạp giá rẻ. Nếu gần ruộng nên tận dụng các sản phẩm, phụ phẩm nông nghiệp và của các xưởng chế biến. Nếu gần thành thị nên tận dụng các phế phẩm ở các cơ sở chế biến, nhà máy và khu vực chợ đầu mối.
Ngoài ra, nếu nuôi ở quy mô khá lớn hoặc có vốn thì nên nhập sĩ các sản phẩm nguyên liệu (bột, cám, bã bia...). Một vài lời góp ý, mời bà con chém

em muốn mua công thức sản xuất cám viên mad được các doanh nghiệp sản xuất áp dụng . ai biết chỉ cho em với . em xin cảm ơn

Bạn đang ở Việt Nam chứ kg phải ở Mỹ, cái gì cũng có bản quyền. Bạn chịu khó đi một vòng các trại lớn, hoặc hỏi thăm các đại lý cung cấp nguyên liệu, họ có sẵng mọi công thức cho bạn và hãy chịu khó từ những công thức cơ bản trước khi bạn đủ trình để... biến hóa. Mua công thức... coi chừng tiền mất tật mang. Lúc đó đừng lên diễn đàn này mà than vãn!

Nói chung là công thức rất bảo mật nhưng ko phải ko ăn cắp dc.mình có bán nếu bạn cần thì để lại số dt nhé

Back