Hỏi về gà đẻ nuôi nhốt

• Thread starter 9xkhoinghiep
  • Ngày gửi
Các bác có kinh nghiệm giúp em. Tình hình là em dự định nuôi 100 con gà mái đẻ theo hình thức nhốt hoàn toàn, giống em chọn là: gà mái tàu vàng, gà trống nồi lai tàu F1. Theo các bác thì gà thả vườn thì mình chuyển qua nuôi nhốt như vậy có ổn không? Và tỉ lệ có cồ cao không? 1m2 thì nhốt bao nhiêu con? Hiện nay trên thị trường có bán loại thuốc nào kích thích gà đẻ sai không? Cám ơn các bác đã đọc bài.

40 mái cần 2 trống???? Đến vịt siêu đẻ cũng chỉ dám gánh tối đa 12 mái/1trống. 40 mái ít nhất cần 6 trống nếu là trống non. Nếu trống già thì là 5 trống. Thả 2 trống đảm bảo 2 con đó sau hai tháng chết vì hết tinh trùng. :D. Bạn tính thời gian nghỉ của gà mãi thế không tính thời gian nghỉ của gà trống à? Bạn dã man thế. ;))

Sặc , gà nòi đẻ # vịt siêu đẻ nhìn dưới chữ ký thì thấy bạn mở trại àk ? Nuôi con gì thế ?

Hiện mình đang nuôi 50 e gà mái đẻ với tỉ lệ 1 trống 10 mái, gà dc 5,5 tháng tuổi, ngày kiếm dc tb trên dưới 20 trứng, thức ăn gồm lúa, bắp, cám gạo (30:30:30)và đầu cá + nova eggs. Mình thấy nuôi thế cũng tam ổn nhưng gà đẻ cho an bắp nhiều tạo mỡ liệu có giảm sản lượng trứng k vậy?

mình củng dự định để 100 mái 10 trống như bạn. Mà sao trứng của pạn thu ít vậy, 50 mái 40 trứng 1 ngày mới ổn pạn ơi.

--------

Sặc , gà nòi đẻ # vịt siêu đẻ nhìn dưới chữ ký thì thấy bạn mở trại àk ? Nuôi con gì thế ?

mỗi thứ nuôi tầm vài chục k0n là thành trại rồi(trại mi ni).

Last edited by a moderator:
chắc gà bạn kia trong thời gian nghỉ đẻ . Chứ nhà mình 14 mái . những ngày rộ kêu cục ta cục tác liên tuc trung bình 10 trứng 1 ngày mà

Mình đâu có nuôi gà siêu trứng đâu mà sao ngày kiếm dc 40 trứng
. Nuôi giống gà minh du, dự định mua máy về ấp, sẵn tiện bán trứng luôn.

Muôn ngã đường cày, làm ăn bữa nay khó thật không quyết tâm thì có mà đói

Quyết tâm và phải có may mắn nữa . 2 tiệm cơm giống nhau. 1 tiệm khách chen nhau ko có chỗ ngồi. 1 tiệm thức ăn nguội ngắc ,ruồi muỗi bâu ko thèm đuổi ^^

Sẳn tiện chen vào Topic này hỏi và chia sẽ với anh em luôn , có ai nuôi trống Nòi và mái siêu trứng chưa , con ra như thế nào , có hình Up lên cho xem với hay gửi vào Inbox cho mình , xin chút hình làm tài liệu hy vọng anh em chia sẽ !

minh cung dang chuan bi nuoi ga nhot va ket hop tha vuon, noi chung khi doc chia se cua cac ban tren dien dan minh cung phan nao hieu duoc, cac ban biet do,nuoi ga nhot thi khong the dam bao bang ga tha vuon vi ga tha vuon se an day du cac thuc an co trong tu nhien.nhung khi nuoi thi minh se phai biet ve ki thuat cac ban nhi! va 1 dieu nua minh nghi khong nen nuoi ga trong cung huyet thong vi nhu the khi lai tao giong se khong tot.chuc cac ban thanh cong nhe

Gà đẻ nên nuôi cỗ 1 gồm 10 mái + 1 trống vào chuồng 2x2,5m. Mỗi ngăn chuồng xây gạch tường 5 = gạch đỏ sau đó lưới B40. các mặt. Trong chuồng nên làm cái hố cát 40x60 sâu 30cm. Đổ cát vàng vào = nền, vây bằng gạch đỏ. Hố cát nên hướng nhiều có mặt trời. Ưu điểm làm chuồng như này khỏi phải nói mọi người cũng biết vì sao. Chi phí hỏi tốn tý nhưng bù lại có nhiều ưu điểm lắm. Như quản lý chăm sóc đc, tỷ lệ có trống cao, khai thác đc tối đa, trứng nở cao ( gà thả khi trồi mưa thì 20-30% trứng hôm mưa sẽ bị hỏng)......Thân!

Back