Hỏi về gà Lương Phượng

• Thread starter chudangdich
  • Ngày gửi
Cho mình hỏi nuôi gà Tam hoàng và gà Lương Phượng thì con nào nuôi to hơn, mình đang gột ít gà lương phượng ở Viện chăn nuôi Thụy Phương để bán thử, nhưng chỗ mình họ nuôi quen gà tam hoàng, giới thiệu gà Lương Phượng họ chê không nuôi, bạn nào nuôi gà Lương Phượng rồi cho mình biết trọng lượng con trống, con mái to nhất là mấy kg không? Xin cảm ơn

Chào bạn!
Mình đã nuôi gà Lương Phương được 2 năm rồi, trọng lượng gà mình nuôi con mái được 3 kg có khi hơn 1 chút, gà trống lớn hơn gà mái khoảng 500 gram. Người ta đã nuôi gà Tam Hoàng rồi sẽ không nuôi gà Lương Phượng đâu. Mình thấy trọng lượng both tương đương nhau thôi. Mình cũng đã nuôi both con này rồi.

Nên nuôi tam hoàng,gà LP tướng xấu,toàn xương mức tiêu thụ thấp hơn gà TH.Trước rước mơ gà LP về nuôi mém lỗ.Theo kinh nghiệm bản thân mình thì gà LP ăn nhiều nhưng lớn chậm hơn gà TH,tuy giá gà LP có cao hơn TH nhưng so sánh lượng thức ăn thì không kinh tế bằng TH.Kinh nghiệm bản thân thôi,tùy bạn quyết định

buibaotro: gà LP cân nặng 3,5kg mà sao lại toàn xương là thế nào, ăn thịt thấy có khác gì tam hoàng không bạn

Con gà LP mình thấy nó ko có thịt lưng
Tuy thịt gà nào cũng dỡ nhưng lp có dai hơn th

Back