Hỏi về giới tính của nhím!

• Thread starter phamquoctri
  • Ngày gửi
Tôi có đôi nhím 8 tháng tuổi mua ở nhà bác Khương- Mạo Khê- Đông Triều- Quảng Ninh. Qua thời gian theo dõi tôi thấy một con rất nhát còn một con rất hung hăng. Nhưng theo đánh dấu thì con nhát lại là con đực, tôi kiểm tra lại con nhát là con đực thật, còn con kia Tôi không thấy gai giao cấu(nghĩa là không phải đực) Nhưng biểu hiện rung chuông liên tục, đạp chân phành phạch, đi lại thi thoảng cụp đuôi chạm đất rất giống con đực khiến tôi không khỏi băn khoăn.
Vậy kính mong bà con trong diễn đàn có nuôi nhím cho tôi hỏi con cái có biểu hiện như thế không.
Vì chưa có kinh nghiệm trong kiểm tra giới tính nhím nên mong bà con giúp đỡ, xin chân thành cảm ơn!

Bạn nên kiểm tra kỹ lại một lần nữa. Theo tôi nhím bạn đã lớn rồi kiểm tra dễ. Con nào có đoạn gân, có 2 tinh hoàn là con đực, còn lại là con cái thôi. Mọi người nói con cái tính hiền lành hơn con đực, nhưng nhím nhà tôi thì con cái lại hung dữ hơn. Còn nhím nhát có thể là nhím rừng, họ nuôi lâu rồi bán cho mình. Chào bạn.

Tôi có đôi nhím 8 tháng tuổi mua ở nhà bác Khương- Mạo Khê- Đông Triều- Quảng Ninh. Qua thời gian theo dõi tôi thấy một con rất nhát còn một con rất hung hăng. Nhưng theo đánh dấu thì con nhát lại là con đực, tôi kiểm tra lại con nhát là con đực thật, còn con kia Tôi không thấy gai giao cấu(nghĩa là không phải đực) Nhưng biểu hiện rung chuông liên tục, đạp chân phành phạch, đi lại thi thoảng cụp đuôi chạm đất rất giống con đực khiến tôi không khỏi băn khoăn.
Vậy kính mong bà con trong diễn đàn có nuôi nhím cho tôi hỏi con cái có biểu hiện như thế không.
Vì chưa có kinh nghiệm trong kiểm tra giới tính nhím nên mong bà con giúp đỡ, xin chân thành cảm ơn!

Bạn nên kiểm tra lại 1 lẫn nữa. ĐỘng vật cũng như con người thôi, có khi bản thân là con gái nhưng mang hormone sinh dục nam và ngược lạc

Cảm ơn 2 bác đã quan tâm đến vấn đề tôi hỏi Nhưng con đó có gân nổi ở bụng, sờ kỹ mới thấy còn con đực kia khi gãi vào nó lồi gai giao cấu ra còn con này thì không thấy Vì có mỗi đôi nên không biết kiểm tra nó khác nhau thế nào bời 2 con cứ hơi giống nhau.

Con đực có đoạn gân cách lỗ sd 1-2cm, dài, chứ ko phải sờ lỗ sd. Còn con cái thì ko có đâu. Chúc bạn thành công.

Back