Hỏi về giống Dê lùn

Tình cờ thấy ở Thảo Cầm Viên có nuôi giống Dê lùn rất dễ thương. Xem tài liệu trên mạng thì biết đây là giống Dê lùn Châu phi có chất lượng sữa tốt và đẻ dày.

Nhìn thấy ham quá, con này nuôi bán thịt cũng tiện mà bán làm thú cưng cũng tiện. Cho hỏi ở Việt Nam chỗ nào có giống Dê này? Ai biết chỉ dùm? thanks!

Chúc bác đắt hàng! Khi nào rảnh ghé thăm nhà em nhé! up....................

Day la de co....ban muon mua bao nhieu cung co,o cho toi nguoi ta nuoi rat nhieu.gia ban 140k/kg

Vậy Dê lùn là Dê cỏ? Lĩnh vực này tôi không rành lắm nhưng thấy hình như cặp giò của nó ngắn hơn Dê cỏ.

Nhìn cũng khá giống loại dê cỏ

gần nhà mình có gd nuôi dê rất hay.họ nuôi gần 20 con dê cỏ, cứ thả đi rông ngoài đường vậy, chúng kiếm ăn 2 bên đường, trưa thì tìm 1 bóng cây nào đó trú nắng, tối chúng tự về nhà.

gần nhà mình có gd nuôi dê rất hay.họ nuôi gần 20 con dê cỏ, cứ thả đi rông ngoài đường vậy, chúng kiếm ăn 2 bên đường, trưa thì tìm 1 bóng cây nào đó trú nắng, tối chúng tự về nhà.
Lúc trước nhà mình củng nuôi như vậy, dê BT và BT lai, nhưng chỉ thả được mùa khô, còn mùa mưa thì người ta gieo trồng nên ko thả được thì phải đi chăn, nhưng mà được cái mùa mưa thì cỏ nhiều.

Em cũng muốn biết chính xác là dê cỏ hay giống nào khác ạ. Tks mọi người.

Theo tôi Dê lùn không phải là Dê cỏ, cao lưng của Dê lùn không quá 50cm còn Dê cỏ thì cao hơn 1 chút.

* Đây là Dê lùn
De lun.jpg

* Còn đây là Dê cỏ
De co.jpg

Back