Hỏi về hiệu quả kinh tế khi sử dụng bã bia trong chăn nuôi

• Thread starter Simgiakhanh
  • Ngày gửi
em định nhập bã bia khô về chăn nuôi. Các bác đã ai sử dụng loại thức ăn này trong chăn nuôi chưa ạ.
Và nếu bác đã sử dụng rồi thì xin cho em đánh giá với ạ.
Em cám ơn!

nếu chăn gà đẻ ..thì trong dai đoạn gà hậu bị cho an thì tốt ...vì lúc này gà ăn hạn chế ..nên con gà đói ăn ..!nên ta cho ăn nhiều bã bia và giảm cám ..thì con gà sẽ no và bớt cắn mổ nhau ...và cho ăn bã bia thì con gà rất mượt lông ..và trong bã bia có men rất tốt cho tiêu hóa ở gà ...!
ở gà tamình cũng thấy người ta cũng cho ăn chộn kèm ngô và đậm đặc..còn gà có lông rất đẹp ..!
và thịt gà ăn ngọt thịt hơn và thơm hơn..!

Mình nuôi lợn rừng cho ăn bã bia là chính, thêm ít cám mỳ. Xe chở tận nhà là 1400k/tấn. Thấy lợn lớn cũng được

Nếu nuôi kiểu thả vườn, nuôi thú đẻ thì rất ok
Nếu nuôi tập trung, lấy thịt thì ko cần dùng bã bia. Dùng cũng rất ít tính theo % trổng lượng thức ăn
Đó là xét với bã bia tươi
Bã bia khô chả còn vitamin đâu. Chưa kể qua 1 lần sấy, cũng coi như thêm 1 lần chế biến. Protein biến tính hết.
Mình chỉ xài bã khô lúc bất đắc dĩ, vd tết là cty bia nghỉ. Còn bình thường xài bã tươi, thơm ngon bổ dưỡng

Mình nuôi lợn rừng cho ăn bã bia là chính, thêm ít cám mỳ. Xe chở tận nhà là 1400k/tấn. Thấy lợn lớn cũng được
B ở đâu nhỉ? M cũng muốn mua bã bia mà ko kiếm đc chỗ mua

Thạch Thất Hà Nội bác ạ, nếu gần thì mình cho số đt gọi họ

Back