Hỏi về kinh nghiệm nuôi và con giống Bồ Câu

• Thread starter ThuanLuong
  • Ngày gửi
Chào mấy Bác.E thấy nhiều ACE nuôi Bồ Câu đạt hiệu quả cao.e muốn bắt về nuôi thử mà chưa có kinh nghiệm gì.nhờ mấy ACE tư vấn nên nuôi Bô Câu không vào thời điểm này và mua con giống ở đâu tốt nhất.AEC nào có bán con giống cho e xin sdt

cámm ơn mấy Bác giúp e chỉ ngại là không có đầu ra thôi.hiên tại địa phương e không có ai nuôi hết.nên cũng khó có Bác nào báncon giống bao luôn đầu ra không?
Địa chỉ : Thôn phù lưu - Xã Trung Nghĩa – Yên Phong – Tỉnh Bắc Ninh
Điện thoại: (0241) 3683807 – 0913053808 - Anh Trường
Tại đây anh Trường có bao tiêu đâu ra và kí hợp đồng 6 tháng đến 1 năm và có xe đến tân nơi các nhà nông
Nhiều người bỏ cuộc quá!
Định nhân rộng đàn nhưng chắc phải nán lại xem tình hình thế nào đả.
Ở Nam bộ nhiều người nuôi bồ câu lên có tình trạng đâu ra khó cũng đúng nhưng ở bắc bộ vẫn ít người nuôi

Địa chỉ : Thôn phù lưu - Xã Trung Nghĩa – Yên Phong – Tỉnh Bắc Ninh
Điện thoại: (0241) 3683807 – 0913053808 - Anh Trường
Tại đây anh Trường có bao tiêu đâu ra và kí hợp đồng 6 tháng đến 1 năm và có xe đến tân nơi các nhà nông
Ở Nam bộ nhiều người nuôi bồ câu lên có tình trạng đâu ra khó cũng đúng nhưng ở bắc bộ vẫn ít người nuôi

Đù má ! giá thu mua đáng ra 110k/cap thì mấy ông mua 70-80k thì lấy ở chờ ô chô huyền.... bán cho cac ông à !

Đù má ! giá thu mua đáng ra 110k/cap thì mấy ông mua 70-80k thì lấy ở chờ ô chô huyền.... bán cho cac ông à !
uh, ng chăn nuôi thì nuôi 40-50 ngày mới dc 1 đôi lời dc 30-40k còn ng đi buôn thì mua hôm trước bán hôm sau cũng lời dc như thế, hi. Tại sao chúng ta ko đi buôn hết nhỉ???AE có ai đã gặp phải trường hợp 1 số con chim BC ko thấy có biểu hiện bệnh gì mà lại tự nhiên bỏ ăn, gầy chỉ có 1 biểu hiện là chắc là do đói nên chim ít vận động. Mình đã tẩy giun cách đây 3 tháng nên khó mà bị giun dc.

uh, ng chăn nuôi thì nuôi 40-50 ngày mới dc 1 đôi lời dc 30-40k còn ng đi buôn thì mua hôm trước bán hôm sau cũng lời dc như thế, hi. Tại sao chúng ta ko đi buôn hết nhỉ???AE có ai đã gặp phải trường hợp 1 số con chim BC ko thấy có biểu hiện bệnh gì mà lại tự nhiên bỏ ăn, gầy chỉ có 1 biểu hiện là chắc là do đói nên chim ít vận động. Mình đã tẩy giun cách đây 3 tháng nên khó mà bị giun dc.
Có khi nào bồ câu nhà bác mắc bệnh cúm gà k bệnh cúm gà cũng giống như bác mô tả
Bồ câu ngocdien mua 90k 1 cặp nhưng chim phải màu trắng nặng 450gr

Có khi nào bồ câu nhà bác mắc bệnh cúm gà k bệnh cúm gà cũng giống như bác mô tả
Bồ câu ngocdien mua 90k 1 cặp nhưng chim phải màu trắng nặng 450gr
Nói như trên để mọi ng hiểu và quan tâm 1 chút đến mức giá thu mua. Chứ đừng thấy chữ "thu mua, bao tiêu" mà khoái ! Nên tự mình tìm đầu ra sẽ tốt hơn

Back