hỏi về kỹ thuật nuôi chó công nghiệp thương phẩm...

• Thread starter hồng thắng
  • Ngày gửi
Chào các bác ,các chú, các anh, các bạn ạ...
Cho cháu hỏi trong diễn đàn mình ai đã và đang nuôi chó thương phẩm không ạ?
Cháu cũng đang muốn nuôi nhưng chưa có kinh nghiệm về xây dựng chuồng trại và kỹ thuật chăm sóc phòng ngưa bệnh tật cho chó.
Vì vậy cháu lên đây mong các bác, các chú, các anh, các bạn có kinh nghiệm về nuôi chó có thể chia sẻ cho cháu 1 số kinh nghiệm
Cháu xin chân thành cảm ơn ạ!..

hiện mình da hết, có 1 em vừa lên giog nhưng đã có người đặt . tuy chua biết số lượng nhưng đẻ ra thì ko bao giờ còn 1 em lọt ra ngoài để bán cho những người sau .
giá em nó tùy đẹp xấu, xấu 3tr5. bình thường có tiêu chuẩn chút 5 tr. đẹp 7tr. hàng chuẩn có giấy chứng nhận có huy chương thì 1000 đô , đâ là hình mình lấy trên mạng. em màu đen là hàng đẹp , em màu vàng là bình thường , mấy em nhỏ là xấ và bình thường . giá của chủ mấy em bán 5tr 1 em đó..

còn nếu có tiền chơi hẳn luôn bull pháp . mắc công nuôi thì nuôi em hàng xịn. bê thái thôi. chứ hàng âu nó mắc. hàng thái hơn ngàn đô . đẻ ra thì khỏi nói . hiện dòng này đang hút khách cực kì.dòng mới . nên giá còn cao .

Ngon vậy thì đã quá nhiều người nuôi rồi chả đến lượt mình làm

Mỗi người có 1 hướng nhìn khác nhau về việc nuôi chó thịt. Nếu nghĩ về tích cực thì người nhậu có thịt chó sạch, người dân cũng đỡ mất trộm chó phần nào
Nuôi cho thịt khác với chó công nghiệp. 1 người kinh doanh họ ko mang 1 con chó thịt ra đọ lợi nhận với 1 con chó cảnh.

chào bạn. Mình đã nuôi thử nghiệm 30con chó và thấy hiệu quả kinh tế không cao đâu bạn.thứ nhất về giống nó dao động 150k-200k/con và tiền vắcsin cho 1 con là 70k thuốc tẩy giun 10k. Quân bình trung mỗi ngày nó ăn hết 500g cám C15 và 200g gạo (gạo này nấu cơm nhé) ngoài ra nó ăn hết khoảng 5k tiền cá rẻ nhất ngoài chợ. Mình nuôi trong vòng 2,5thang chó chỉ dc 9,5kg là max rui. Giá bjo đang là 70k/kg cứ cho là bán dc 700k/con đi.khi trừ chi phí đi bạn lãi k dc bao nhiu cả mà mình nuôi 30 con thì bị bệnh chết mất 3 con chó con rùi.bạn nên cân nhắc khi nuôi kinh tế

dang muon nuoi cho nhung toan nguoi ngan .nhung minh nghi nuoi cho neu khong de mat dau con thi chac chan lai

cho ko an nhieu nhu ban tinh.chung ta phai cho an mot luong thuc an vua du ma van dam bao du dinh duong de cho phat trien

Mình cũng đang có chung ý tưởng nuôi chó giống bạn mà chưa có kinh nghiệm đang lên đây hóng mà cũng thấy người góp ý chân thành cũng có mà người góp ý lấy vui cũng có nản quá.
Nhìn chung mô hình nuôi chó thịt hiện nay cũng chưa có nhiều, nên cũng ít người có kinh nghiệm mà truyền lại. Đa số những người nuôi chó chuyên nghiệp đều là nuôi chó cảnh.
Mình cũng đang dự định nuôi thử nghiệm 10 con để tìm hiểu kỹ thuật cũng như cách phòng bệnh, và tính toán chi phí trước khi nuôi lớn hơn.
Bạn có học hỏi được kinh nghiệm gì xin chia sẻ mình với : huudando@gmail.com
Không biết 1 năm chó đẻ mấy lứa nhỉ?

Minh góp y chân thành với bạn. Mình là 1 người nuôi cho cảnh. Mình sẽ đưa ra bài toán cho bạn xem . Nuôi con chó thịt với con chó cảnh. Con nào lợi nhuận cao hơn.
Nuôi cho thịt. 1 con cho mẹ đẻ ra 5 con cho con. 1 con 15kg . 5 con 75kg. Giá chó thịt 60k. 1kg . Tổng cộng thu nhập 4tr5. Trừ tiền ăn và tiền thuốc và vacxin 1tr5 trong vòng 5 tháng. Còn lại 3tr . Tinh ra 1 tháng bạn thu về 600k.
Nuôi chó cảnh . Mình lấy vi dụ con cho pug.
1 con cho pug mẹ đẻ 5 coN chó con . Nuôi trong 2 tháng . Là xuất bầy. 1 con có giá 5tr . 5 con là 25tr. Trừ tiền tiem ngừa và thức ăn . 4tr tiền phối giống 1tr. Là 5tr. Còn lại 20tr. 1 tháng bạn thu dc 10tr.
Mình noi thêm. Mình có rất nhiều kinh nghiệm. Nếu bạn chuyển sang nuôi chó cảnh . Sẵn sàng kinh doanh. Bỏ ăn thịt chó . Thì cứ pm mình. Mình sẽ hướng dẫn cách nuôi. Chó đẻ nhiều. Con giống tốt. Chữa bệnh. Tiem phòng. Mình sẽ hướng dẫn cho bạn.
Cũng là kinh doanh chó . 1 bên là thịt nuôi 10 con giống . 1 bẹn là nuôi chó cảnh nuoi 10 con giống. Nhưng sẽ khác nhau 1 trới 1 vực.
Bạn vui lòng chỉ, hướng dẫn mình cách nuôi chó cảnh đẻ nhiều con với, cảm ơn bạn. Chúc bạn nhiều sức khoẻ

Nuôi heo cho ăn thức ăn 100%. Công nghiệp thì giá 47 là tốt.
Còn nuôi chó nếu có thức ăn thừa( cái này mình có thể đặt thùng ở quán ăn, tính tháng có 120k/tháng) thì có lãi bạn ạ.
Giá chó hơi chỗ mình không bao giờ dưới 50k/ký.
Mình đang gây đàn với 40 em chó cái lai bec Đức.
Ai có cùng chí hướng với con Chó Thịt Thương Phẩm thì làm quen với mình.
0976.517.985.
bác có online cho e số đt với số này e đt k đc. e củng mún làm mà chưa có kinh nghiệm .

Back