Hỏi về mật ong

• Thread starter phungnguyendiep
  • Ngày gửi
chả là ở nhà em được biếu mấy lít mật ong rừng. Nhưng đặc biệt là loại mật này màu trong suốt, ngọt dịu rất ngon và thơm. Để mấy năm rồi mà không thay đổi. Nhờ người biếu mua hộ thì họ bảo khó kiếm lắm. Mà nghe phong phanh giá khoảng 8 900ngin 1lit. các chú, các anh ai biết ong hút hoa gì mà cho ra loại mật này không ạ? Mấy chú nuôi mấy trăm thùng ong chỗ em cũng không biết mật gì. Nhưng chất lượng thì quá tuyệt.

ong này e được bắt rồi nó chuyên làm tổ ở cây sống mà trong thân cây sống rỗng.e nghe bảo ong làm tổ ở thân cây sống mật thơm lắm.

ong này e được bắt rồi nó chuyên làm tổ ở cây sống mà trong thân cây sống rỗng.e nghe bảo ong làm tổ ở thân cây sống mật thơm lắm.
Không phải đâu em. Loại ong em nói anh cũng bắt hồi bé rồi. Anh đang hỏi là ong mật mà. Chứ như ong thân tre kiếm bao giờ cho dc vài lít mà đi biếu.

chả là ở nhà em được biếu mấy lít mật ong rừng. Nhưng đặc biệt là loại mật này màu trong suốt, ngọt dịu rất ngon và thơm. Để mấy năm rồi mà không thay đổi. Nhờ người biếu mua hộ thì họ bảo khó kiếm lắm. Mà nghe phong phanh giá khoảng 8 900ngin 1lit. các chú, các anh ai biết ong hút hoa gì mà cho ra loại mật này không ạ? Mấy chú nuôi mấy trăm thùng ong chỗ em cũng không biết mật gì. Nhưng chất lượng thì quá tuyệt.
ong rừng và ong nuôi cũng không khác là bao về giá trị dinh dưỡng,ong rừng số lượng ít,độ tinh chất cao và khai thác ong rừng cực khổ lắm lên khó kiếm và giá mắc.Bạn mua ong nuôi không bảo đảm nguyên chất 200k/l mật ong Tây Nguyên lâm đồng .

Oi. Noi ve mat ong rung ha. Cho e day co nhieu. Ngay nao em cung di bat tren cay cao. Co ai muon mua k e se cho luon hinh anh thuc te. Hjj
Cho em co nhieu lam k biet co ai co nhu cau mua k

Back