Hỏi về nuôi lợn rừng lai

• Thread starter THIENTUETT
  • Ngày gửi
Chào các bác, em đang có ý định đầu tư nuôi mấy chú lợn rừng lai. Dự định của em là mua một chú lợn rừng thuần và 5 cô lợn mán, nhưng không biết con lai sẽ ntn? và số lượng con sinh ra/nái cao không? Đầu tư ban đầu ra sao? À em hiện có một khu đồi đất rộng và bằng phẳng, nếu đầu tư xây chuồng đơn giản và mua lưới bao xung quanh thì cần diện tích thế nào? Kinh phí khoảng bao hiêu là đủ? Mong các bác góp ý! Thân

vậy pác ỡ đâu pác có thễ cho biết thông tin địa chĩ dc k ??? vì trại em đang có máy chú em heo lai đời f2 đang có nhu caud xuất bán niếu dc thì ok và niếu cần gì thì em sẽ hỗ trợ thêm . mong nhận dc tin cũa pác sớm

như thế rẽ ra đời lai f1,bác muốn nhanh thì phải đi mua những chú lai đời f2,f3 về cho phối với con đực của bác là ok, không phải suy nghĩ, chứ làm như cách của bác thì lâu lắm

bạn ở đâu vậy? Mình có thể góp ý cho bạn về vấn đề này.bạn gửi địa chỉ mail cho mình nhé.....ỏ số điện thoại.chúc vui vẻ

ở phú thọ chỗ nào bán lợn rừng của việt vậy bác,em đang muốn bổ sung cho đàn lợn rừng của em

chào pác THIENTUETT pác ỡ đâu có thễ cho em biết dc đĩa chĩ cũa pác dc k ????
pác cứ onl vậy mà thông tin cũa pác em cũng không tìm dc gì !!!! mong sớm nhận dc tin cũa pác

he2
nhà e cũng đang nuôi như thế...
1 con lợn đực rừng + khoảng chục con lợn mường + 1 vài con lợn siêu nạc
=> nó lai ra lợn đen sì ....
chả hiểu sao đợt dịch vừa rồi chết gần hết giờ còn có 8 con bé (chết cả lợn giống )

Nghe nản quá. Em ở Lâm Thao Phú Thọ, định làm trại ở vùng Yên Lập. Vùng này núi rất nhiều, điều kiện khí hậu, đất đai khá tốt. Em đinh nuôi để bán con lợn lai thui. Lâu dài em sẽ tính đến nuôi thuần. Mong các bác góp ý. Cảm ơn các bác nhìu!

Back