Hỏi về sự rụng lông của Gà Ai Cập đẻ trứng

• Thread starter huydeptrai95
  • Ngày gửi
Gửi các bác,
Nhà em hiện đang nuôi 1000 con gà Ai Cập đẻ trứng. Gà nhà em đã được 1 tháng tuổi và đang rụng lông. Vì là lần đầu nhà em chăn gà nên không rõ, các bác cho em hỏi có phải gà nhà em đang trong giai đoạn thay lông hay không? Nếu đúng thì hiện tượng thay lông này sẽ kéo dài khoảng bao lâu và trong vòng đời của gà gà sẽ thay lông bao nhiêu lần?
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

Gửi các bác,
Nhà em hiện đang nuôi 1000 con gà Ai Cập đẻ trứng. Gà nhà em đã được 1 tháng tuổi và đang rụng lông. Vì là lần đầu nhà em chăn gà nên không rõ, các bác cho em hỏi có phải gà nhà em đang trong giai đoạn thay lông hay không? Nếu đúng thì hiện tượng thay lông này sẽ kéo dài khoảng bao lâu và trong vòng đời của gà gà sẽ thay lông bao nhiêu lần?
Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Em hỏi hơi ngoài lề chút mong anh đừng giận ! em cũng đang dự định nuôi gà này lấy trứng bán thành phẩm nên anh cho em hỏi anh nuôi 1000 con là nuôi thả vườn hay nuôi trong chuồng vậy ạ ? Gà anh là gà ai cập thuần cho trứng màu kem nhỏ nhỏ giống gà ta phải ko ạ ? sau này nếu bán thì khoảng bao nhiu 1 trứng và anh mua con giống ở đâu vậy anh ? em cám ơn trước em ở TP.HCM đang tập tành thôi

Gửi bạn huycasmen,
Nhà em nuôi trong chuồng, gà nhà em là gà Ai Cập thuần nhưng cho trứng giống gà ta, màu trắng hồng. Giá bán trứng là khoảng 2500VNĐ/trứng.
Em ở Hà Nội, không phải Sài Gòn. Anh muốn mua con giống ở HCM thì anh có thể đăng bài hỏi các thành viên trong diễn đàn ở HCM. Còn nhà em mua giống ở Đông Anh - HN. Hoặc anh có thể đến viện giống trung ương ở HCM để mua giống nhé.
Chúc anh sớm thành công.

Back