• Hỏi về thủ tục lập trang trại hoặc mô hình tương tự để mở nhà hàng

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 13/3/15

1. Hoàng Đăng Giang Nhà nông tập sự

Em chào các bác! Tình hình của em như thế này ạ: em có 800 m vuông ao, và 2500m vuông vườn. Em muốn nuôi cá, gà và trồng cây ăn quả, hướng tới em mở 1 quán ăn nhỏ tại vườn. Các bác tư vấn giúp em với, lập trang trại với đăng ký kinh doanh như thế nào với ạ, thủ tục giờ phức tạp quá. Em cảm ơn!

Đang tải...
    2. lecongtuananh

lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      tu do
      Bạn cứ mạnh dạn làm - sẽ có quế nhân phù trợ cho bạn - có đất có vốn thì chơi đi - ngạy gì nữa

Vấn đề lập trang trại như thế nào - thì bạn cứ làm y như ý quế nhân là OK - quế nhân lúc này là vợ hoặc người yêu của bạn

Sau khi lập vườn và quán xong ( không quá 3 tháng ) thì sẽ có quế nhân tiếp theo đến giúp đở bạn thủ tục xin phép kinh doanh thôi - quế nhân lúc này là mấy anh xã viên ấy

Cứ làm theo những lời bác dạy - cứ đi theo con đường của bác - có bác đời em được sướng vui .

3. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Ra ubnd xã mà hỏi thôi bác, hỏi nó là bác muốn mở cái quán nhậu thì đăng ký thế nào? mỗi tháng nộp nhiêu tiền? Còn cái trang trại, thì có thể là cứ làm, khỏi cần hỏi. Còn bác muốn xây dựng quán xá, tường rào thì mới hỏi xem. có cho xây dựng kiên cố trên đất nông, lâm nghiệp hay không. Để khỏi mất công mua vật liệu về mà không xây được. Quy mô của bác chỉ là cảnh quan của cái quán, có nuôi nhốt vài thứ để bán cho khách, chứ không phải là trang trại đâu, gọi trang trại làm gì cho nó phiền phức.

Thuy-canhtranthai222 thích bài này.